Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: takamine ของผมบริดจ์เริ่่ม อ้านิดๆควรส่งส่งซ่อม หรือใช้ก่อนดีครับ  (อ่าน 1045 ครั้ง)

peedanai

• member
คือกีต้าร์ตัวนี้เขาแก่มากแล้วครับ
บริดจ์เริ่มอ่า นิดๆตามรูป แต่ก็ยังไม่มีผลอะไร
กับการเล่นครับ

เท่าที่เอามือสอดเข้าไปจับเหมือนมีน๊อตยึดไว้อยู่
เเต่ไม่รู้ว่ามันจะอ้าต่อไปอีกไหมครับ
ถ้าปล่อยไว้จะมีผลอะไรไหมครับ

กฤษณ์

• member
Bridge ของ Takamine รุ่นเก่าใช้น็อตยึด 2 ตัวเหมือน Ovation เพื่อกันเผยอ ถ้าเป็นรุ่นใหม่เขาเลิกใช้แล้วแต่ก็ยังเจาะรูที่ bridge plate ทิ้งใว้เล่นๆ

รุ่นของคุณน่าจะใช้น็อตยึดแต่ก็ยังเผยอซึ่งควรใช้กระจกเงาส่องหรือใช้มือถือถ่ายรูปดูก่อนว่า bridge plate มันแตกหรือเปล่าน็อตมันถึงหลวมใด้ ตอนนี้ถ้าเล่นใด้ก็เล่นไปก่อนดีกว่า รอให้โควิดจางแล้วค่อยว่ากันอีกที

Artragorn

• member
ส่วนตัวถ้าเป็นผม ผมส่งช่างนะครับ ยิ่งถ้าเป็นตัวที่เรารักด้วยนะผมรีบซ่อมเลย ช่างเก่งๆ งานเนี้ยบมีหลายท่านครับ