Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับโรงงาน Grand rewards ครับ  (อ่าน 819 ครั้ง)

บอย9

• member
อยากทราบเกี่ยวกับโรงงาน Grand rewards ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2021, 20:41:47 »
อยากทราบประวัติคร่าวๆ ผลิตกีตาร์ให้ใครบ้าง คุณภาพงานเป็นไงบ้าง ขอบคุณครับ

กฤษณ์

• member
Re: อยากทราบเกี่ยวกับโรงงาน Grand rewards ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 04:01:03 »
โรงงาน Grand Reward(s) เป็นผู้ผลิตกีตาร์ OEM ให้กับลูกค้าหลายยี่ห้อแต่ก็เป็นเรื่องปกติที่ผู้จ้างเขาจะไม่ประกาศว่ากีตาร์ของเขาจ้างใครผลิต การที่เรารู้ว่าโรงงานนี้ผลิตกีตาร์ Blueridge และ Guild GAD ก็เพราะมีคนวงในมาเฉลยในฟอรั่ม "Let's Talk Guild"

โรงงานนี้ผลิต house brand ยี่ห้อ Farida ตั้งแต่ปี 2004 ก็เลยมีข้อมูลใน Wikipedia ว่าก่อตั้งปี 1995 มีขนาด 120,000 ตารางฟุต ผลิตกีตาร์เดือนละ 13,000 ตัว ใน Google มีรูปภายในโรงงานแต่เปิดดูไม่ใด้เพราะ website ล่มไปแล้ว