Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ..จริงๆแล้วมันเป็นแบบนี้หรือเปล่าอ่ะครับ  (อ่าน 1631 ครั้ง)

ละอ่อนโจ้

• member
  • ยางม่ายมาว
คือผมไปซื้อแซดเดิ้นกระดูกมาอ่ะครับแล้วลองใส่ดู
ปรากฏว่ามันยุบตัวลงไปเป็นรอยสายเยอะเลยอ่ะครับ
ผมเลยสงสัยว่ามันจะเป็นพลาสติกหรือเปล่าหน้อ

totti_wt

• member
  • ^_^
Re: เอ่อ..จริงๆแล้วมันเป็นแบบนี้หรือเปล่าอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 17:58:43 »
คือผมไปซื้อแซดเดิ้นกระดูกมาอ่ะครับแล้วลองใส่ดู
ปรากฏว่ามันยุบตัวลงไปเป็นรอยสายเยอะเลยอ่ะครับ
ผมเลยสงสัยว่ามันจะเป็นพลาสติกหรือเปล่าหน้อ

ของผมกระดูก.. ก็ยุบบ้างเล็กน้อยครับ.. ^^

TuiHY

• member
Re: เอ่อ..จริงๆแล้วมันเป็นแบบนี้หรือเปล่าอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 18:10:17 »
กระดูกดีก็มี กระดูกไม่ดีก็มี Tusq บางอันยังแข็งกว่ากระดูกบางอันเลยครับ ฝนยากกว่ากันมากมาย

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 18:21:01 »
กระดูก มันจะมีมวลของมันอยู่ บางอันมวลไม่เยอะ ก็จะอ่อน และยุบตัวได้ครับ

ละอ่อนโจ้

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 18:46:03 »
ขอบคุรมากครับน้าๆวันนี้พอดีได้ของน้าตะวันมาเปรียบเทียบแล้วมันต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ
อย่างอันเก่าผมมันจำออกดำๆกว่าแถมเวลาฝนแล้วเศษมันจะเป็นขุยๆติดกระดาษทรายด้วยอ่ะครับ
ของน้าตะวันขาวกว่าเวลาฝนมันจะเป็นสะเก็ดๆผงเลยอ่ะครับ

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 20:00:38 »
ก่อนซื้อน้าตะวัน  ไปซื้อที่ไหนมาครับ..??
No 1 Does It Better.

ละอ่อนโจ้

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 20:07:43 »
ไปเดินแถวหลังกระทรวงมาครับน้าตุ๊

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 20:25:46 »
ไปเดินแถวหลังกระทรวงมาครับน้าตุ๊
อ๋อ....กระดูกจาก หลังกรวงนี่เอง..
No 1 Does It Better.

nhoy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 20:33:34 »
ขอบคุรมากครับน้าๆวันนี้พอดีได้ของน้าตะวันมาเปรียบเทียบแล้วมันต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ
อย่างอันเก่าผมมันจำออกดำๆกว่าแถมเวลาฝนแล้วเศษมันจะเป็นขุยๆติดกระดาษทรายด้วยอ่ะครับ
ของน้าตะวันขาวกว่าเวลาฝนมันจะเป็นสะเก็ดๆผงเลยอ่ะครับ
ผมเองใช้นัทกระดูกที่สั่งจาก น้าตะวัน อยู่ครับ  ใช้ได้ดีและไม่มีปัญหาเลยครับ

SURACHART2554

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:29:51 »
พอดีนัทกีตาร์คลาสสิคหัก ไปซื้อนัทแถวหลังกระทรวงเมื่อวาน บอกคนขายเอาอย่างดี ซึ่งบรรจุพลาสติกไม่มียี่ห้อ
สีมันออกเทา ๆ เปลี่ยนแล้วเสียงแหลมออกเป็นเม็ดเลย ใส่โดยที่ไม่ได้แต่งอะไรเลยได้มาอย่างไรก็ใส่ไปอย่างนั้น