Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>>>>>>>> กีต้าร์แห่งผู้วายชนม์ เหอ ๆๆๆ <<<<<<<<<  (อ่าน 870 ครั้ง)

nong

• member
มีน้าๆท่านใดเคยครอบครองกีต้าร์ของผู้ล่วงลับไปแล้วกันบ้างครับ......อะจึ๋ย(บรรยากาศชักวังเวง)....พอดีเมื่อวานนี้ผมได้มีโอกาสไปทำธุระที่วัดใกล้ๆบ้าน....พอขึ้นไปบนศาลาการเปรียญ..ระหว่างที่กำลังก้มกราบพระประธานนั่นเอง  ผมก็เหลียบไปเห็นกีต้าร์วางตั้งไว้ข้างๆโต๊ะหมู่...เป็นกีต้าร์โปร่ง YAMAHA ตระกูล F 1 ตัว แล้วก็มีกีต้าร์ไฟฟ้าอีกสองตัว.ยี่ห้อโนเนมตัว และก็วอชเบิร์นอีกตัว ...ด้วยความสงสัยใคร่รู้ว่าใครกันหนอเป็นผู้ที่เอากีต้าร์มาวางตั้งไว้ (ให้คนกราบไว้หรือเปล่า) หรือว่าจะเป็นของสะสมของหลวงตา.....ได้คำตอบว่ามันเป็นของคนตายที่เพิ่งฌาปนกิจไปเมื่อวานซืนนี้...ญาติผู้ตายไม่อยากเก็บไว้ที่บ้านจึงนำมาฝากไว้ที่วัด...ถ้าใครอยากได้ก็บูชาไปก็แล้วกัน.............น้าๆมีความคิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ.....เหอ ๆๆๆๆ

AdisaiBall

• member
Re: >>>>>>>>>>> กีต้าร์แห่งผู้วายชนม์ เหอ ๆๆๆ <<<<<<<<<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 21:12:56 »
เป็นผมจะบูชาแล้วเอาไปขายต่อครับน้าnong.......อิอิอิ    :P