Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม รอยจากโรงงานแบบนี้ มีปัญหาอะไรไหมครับ  (อ่าน 1075 ครั้ง)

Goatlvl

• member
อัพเดท เปลี่ยนเป็นตัวใหม่แล้วครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พอดีผมไปซื้อกีตาร์ใหม่เมื่อวานตอนเย็น ยี่ห้อ crafter ผลิตจีน พอกลับมาเช็ดคราบฝุ่น ได้สังเกตในห้องสว่างๆ เจอจุดแปลกๆ 3 จุดที่น่าจะมาจากโรงงาน สอบถามว่าเป็นปกติของ crafter หรือจะมีปัญหาไหมครับ ควรกลับไปสอบถามทางร้านไหมครับ กังวลจุด 1 กับ 2 มากกว่า

1. ไม้ตรงขอบหัวกีตาร์มีรอยเหมือนต่อไม่ ไม่แน่ใจต่อเพราะไม้หักหรือไม้หมด

2. มีคราบน้ำยาขาวๆ หยด/กระเด็นเปรอะด้านใน

3. รอยผิวถลอกด้านล่างกีต้าร์นิดหน่อย

Ods16339

• member
Re: สอบถาม รอยจากโรงงานแบบนี้ มีปัญหาอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2021, 14:08:13 »
ภาพ1. เป็นการเอาเศษไม้มาต่อ. แล้วไม่ย้อมสีให้กลมกลืน
ภาพ2. อาจจะเป็นคราบกาวครับ. เลอะแล้วไม่ได้เช็ดออกตอนประกอบกีตาร์ ไม่มีผลเสียอะไร
ภาพ3. น่าจะเป็นรอยขูดขีดของผิวเคลือบครับ

สรุปถ้าดูแล้วไม่ถูกใจ. ลองขอร้านเปลี่ยนตัวใหม่เพื่อความสบายใจครับ
ตรงหัวดูให้ดีเลือกตัวที่ต่อไม้แล้วทำสีให้กลมกลืนด้วยครับ

Goatlvl

• member
Re: สอบถาม รอยจากโรงงานแบบนี้ มีปัญหาอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2021, 16:01:39 »
ขอบคุณครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นตัวใหม่แล้วครับ ตัวใหม่หัวไม้น่าจะเต็ม ไม่มีรอยต่อเศษไม้ครับ