Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำสายกีตาร์คลาสสิคหน่อยครับ  (อ่าน 1416 ครั้ง)

nicky_pimp

• member
    • Facebook
คือผมเพิ่งได้ yamaha slg200n มา แต่รู้สึกว่าสายที่ติดมามันนิ่มไปนิดครับไม่ทราบว่าของอะไร คือผมเล่นสายเหล็กมาตลอดอาจไม่ชิน

เลยอยากรบกวนพี่ๆแนะนำสายไนลอนหน่อยครับ เอาไว้ปิคกิ้ง ตีคอร์ดทั่วไปครับ ไม่ใช่สายคลาสสิค ขอบคุณมากครับ

samaklen

• member
Re: รบกวนแนะนำสายกีตาร์คลาสสิคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2021, 13:07:50 »
อยากได้เสียงแบบไหนล่ะครับ
ถ้า Silent ของยามาฮ่า อยากได้เสียงคมชัดขึ้น ก็ต้อง Savarez Corum ครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เสียงของแต่ละยี่ห้อ จะถูกใจไหม ต้องลองเปลี่ยนดูเองเลยครับ
อยากได้ตึงขึ้น ก็เลือก high tension ครับ
นักกีตาร์ชั้นนำหลายคน เลือกใช้สายกีตาร์ผสมกัน ข้ามยี่ห้อก็มีเยอะครับ