Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Taylor 314ce กับ 514ce ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ(มือสอง)  (อ่าน 1857 ครั้ง)

society2

• member
เรียน น้าๆ ครับ

ขออนุญาตปรึกษาครับ ถ้าจะหา Taylor ผลิต USA ไว้สักตัว มือสองนะครับ ระหว่าง 314ce หรือจะเพิ่มงบอีกหน่อยไป 514ce
หลักๆ ผมเล่นแนวฟิงเกอร์ และมีโซโล่ กับ สตรัมด้วยครับ อนาคตถ้าได้กลับไปเล่นร้านอาหารตามปกติ อยากจะเก็บงบ หาไว้สักตัวครับ
เพราะลองคำนวณดูแล้ว เกิน ซีรี่ 5 ไปนั้น คงไม่ไหวครับ

หรือน้าๆ มีแนะนำ Martin รุ่นที่ราคามือสองใกล้เคียง ก็ยินดีเลยครับ

ขอบคุณครับ
ยึดมั่นในสิ่งที่ดี

กฤษณ์

• member
Re: ระหว่าง Taylor 314ce กับ 514ce ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ(มือสอง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2021, 10:18:20 »
514CE ราคามือหนึ่งแพงกว่า 314CE เกือบสามหมื่นบาทนะครับ ถ้ามือสองมีคนขายราคาใกล้เคียงกับ 314 ก็ไม่ต้องคิดมากเลยเพราะ 514 มีรายละเอียดของเสียงเหนือกว่าเยอะ

society2

• member
Re: ระหว่าง Taylor 314ce กับ 514ce ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ(มือสอง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2021, 16:28:41 »
514CE ราคามือหนึ่งแพงกว่า 314CE เกือบสามหมื่นบาทนะครับ ถ้ามือสองมีคนขายราคาใกล้เคียงกับ 314 ก็ไม่ต้องคิดมากเลยเพราะ 514 มีรายละเอียดของเสียงเหนือกว่าเยอะ

ขอบคุณครับน้ากฤษณ์
ยึดมั่นในสิ่งที่ดี

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2021, 15:54:03 »
เรียน น้าๆ ครับ

ขออนุญาตปรึกษาครับ ถ้าจะหา Taylor ผลิต USA ไว้สักตัว มือสองนะครับ ระหว่าง 314ce หรือจะเพิ่มงบอีกหน่อยไป 514ce
หลักๆ ผมเล่นแนวฟิงเกอร์ และมีโซโล่ กับ สตรัมด้วยครับ อนาคตถ้าได้กลับไปเล่นร้านอาหารตามปกติ อยากจะเก็บงบ หาไว้สักตัวครับ
เพราะลองคำนวณดูแล้ว เกิน ซีรี่ 5 ไปนั้น คงไม่ไหวครับ

หรือน้าๆ มีแนะนำ Martin รุ่นที่ราคามือสองใกล้เคียง ก็ยินดีเลยครับ

ขอบคุณครับ

หากเล่นแนว Finger Picking Style ...  514  เหมาะที่สุด 

เพราะ Top : Solid Cedar  ,  Back / Side : Solid Mahogany

ที่จะให้ความชัดเจนของเมโลดี้ ของ Cedar  และพลังเสียง ที่กลมกล่อม ของ Mahogany

ยิ่งหากหา ตัวที่ผลิตก่อนปี 2000 สภาพดี ๆ ได้  ...  นิ้ง กิ้ว มาก ๆ ครับ

Finger Picking Style