Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่นักกี่ตาร์ต้องฝึกทุกวันมีอะไรบ้างครับ  (อ่าน 1284 ครั้ง)

Yahoo1223

• member
สิ่งที่นักกี่ตาร์ต้องฝึกซ้ำๆทุกวันเพื่อที่จะทำให้ฝีมือพัฒนาขึ้นมีอะไรบ้างครับ เช่นฝึกนิ้วมือซ้ายมือขวาหรือskillใหม่ๆมีวิธีฝึกทุกวันๆยังไงบ้างครับ อยากทราบเป็นแนวทาง ขอบคุณครับบ

Mr.K

• member
ก่อนที่จะ 'ฝึก' ทุกวัน ควรหาอาจารย์ให้เจอก่อนครับ เหมือนอย่างพระอภัยมณีก็เสาะแสวงหาอาจารย์ถึงทิศาปาโมกข์กระนั้น  ;D เมื่อได้อาจารย์แล้ว ไม่ว่าจะอาจารย์จริงตัวเป็น ๆ หรือแรงบันดาลใจใน YouTube ก็ตาม ที่ได้ยินมาบ่อย ๆ คือ
1. ฝึกกับ Metronome ทุกครั้ง
2. วอร์มนิ้วก่อนฝึก โดยเล่นโครมาติกส์
3. เสียงต้องชัด ใส กังวาน เป๊ะ น้ำหนักสม่ำเสมอ ไหลรื่น
4. ฝึกจับคอร์ด ตีคอร์ด ตามแพทเทิร์น
5. ฝึก Solo
เนี่ย ทำทุก ๆ วัน คงจะไพเราะเข้าสักวันล่ะครับ  8)