Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์คลาสสิค กับการติด Purfling  (อ่าน 1346 ครั้ง)

JamesKaew

• member
กีต้าร์คลาสสิค กับการติด Purfling
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2021, 00:20:15 »
สงสัยครับว่าทำไม กีต้าร์คลาสสิค ไม่มีการตกแต่งด้วย purfling รบกวนน้าๆ สายคลาสสิคช่วยวิเคราะห์ สังเคราะห์ความรู้ด้วยครับ กราบขอบพระคุณครับ

samaklen

• member
Re: กีต้าร์คลาสสิค กับการติด Purfling
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2021, 09:17:52 »
ก็ทำกันนะครับ ยิ่งในตัวที่ราคาแพงก็ทำกันทั้งนั้น
เพียงแต่ไม่ได้เดินขอบที่ฟิงเกอร์บอร์ด หรือ Headstock แบบสายเหล็กเท่านั้นเอง
ถ้าคุณดู Rosette ของยี่ห้อดัง ๆ ที่มีลายเฉพาะตัว
ไอ้นี่ทำลำบากกว่านะครับ ตอนคิดลวดลายที่เป็นลายเซ็นเฉพาะตัว