Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งหัดเล่นกีตาร์คลาสสิค ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากได้กีตาร์คอเล็กๆ  (อ่าน 1779 ครั้ง)

sadetmet

• member
มือใหม่กีตาร์คลาสสิคครับ อยากได้กีตาร์คลาสสิิคคอเล็กๆ ที่มี Cutaway เค้าเรียกว่า Non Classical ใช่รึป่าวครับ
ความกว้างของ Nut ระหว่างเล็กเท่ากีตาร์ไฟฟ้ากับกว้างขึ้นมาหน่อยแต่ไม่เท่าคลาสสิคแท้ๆ แบบไหนเล่นง่ายกว่ากันครับ
กีตาร์คลาสสิคราคาถูกๆ ตัวละ 2-3 พัน มีรุ่นที่คอเล็กๆ ไหมครับ ถ้าราคานี้ไม่เอาภาคไฟฟ้าก็ไ้ด้ครับ ไม้อะไรก็ได้ มือ 2 สภาพยิ่งเก่ายิ่งชอบ ขอเล่นง่ายๆ เอามาฝึกอยู่บ้านเฉยๆ ครับ

กีตาร์ที่มีภาคไฟฟ้าระหว่าง
Veelah VEE 101-CE
Baracuda Nyloncaster Nylon
Cort CEC-3
Cort CEC-5
Cleven EC20
ตัวไหนเล่นออก PA ดีที่สุด ไม่เน้นเสียงเปล่าครับ หรือมีตัวไหนแนะนำราคาไม่เกินหมื่นบวกลบนิดหน่อย มือสองได้ยิ่งดีครับ

Ods16339

• member
ถ้าสนใจclevan ec20มือสองสภาพ95%
ไลน์มาคุยได้ครับ
ID :manochims

hoycivil26

• member
เท่าที่อ่านดูสรุปนะครับ
1ต้องการกีต้าร์ไนลอนชายเว้ามีภาคไฟฟ้า
2มีตั้งงบ​ 3พัน​ กะ1หมื่น
3 นอนคลาสสิค​ อันนี้บ่ออกคเห็นครับบ่ทราบ
4 คอกีต้าร์​ขนาดเท่ากะไฟฟ้า
หรือคอย่อส่วนแบบคลาสสิคลงมา
อันนี้ถนัดมือแล้วแต่คนครับ
เดาว่าคุณสายไฟฟ้าหรือไม่ก็สายเหล็กนะครับ
5 ลองดูร้านใหญ่ในกทมครับ​ น่าจะมีของตรงใจ​ เสิจเวปก่อนก็ได้
6งบราวๆนี้​ ซื้อยามาฮ่า 70.
แล้วหาปิคอัพดีๆมาเจาะใส่ก็ได้ครับแต่บ่ชายเว้า