Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยน nut/suddle  (อ่าน 1099 ครั้ง)

chanakul

• member
เปลี่ยน nut/suddle
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2020, 09:31:24 »
รบกวนสอบถามครับ yamaha fg 580 จำเป็นต้องเปลี่ยน nut/suddle เป็นกระดูกไหม ครับ หรอของเดิม ดีอยู่แล้ว ถ้าจะทำให้เสียงดีขึ้น ครับ

samaklen

• member
Re: เปลี่ยน nut/suddle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2020, 11:11:41 »
เรื่องของวัสดุเปลี่ยนทดแทนของเดิม
ต้องลองครับ เพราะไม่สามารถตอบไดัว่าจะชอบไหม
อาจคาดเดาแนวทางเสียงได้บ้างเท่านั้นครับ
ต้องถามว่าของเดิมเสียงเป็นอย่างไร และคาดหวังว่าอยากได้อะไรเพิ่ม
แต่การเปลี่ยนอุปกรณ์พวกนี้ กีตาร์บางตัวเสียงเปลี่ยนน้อยมากก็มีครับ
และที่เสียงเปลี่ยน ก็ไม่ได้เป็น % มากมายอะไรนักสำหรับกีตาร์บางตัว

ของมันต้องลอง