Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายกีตาร์เบอร์12ดรอปEbเทียบกับเบอร์11 อันไหนtensionเยอะกว่าครับ  (อ่าน 1282 ครั้ง)

Maple12

• member
สวัสดีครับพี่ๆ รบกวนสอบถามเรื่อง
สายกีตาร์เบอร์12ดรอปEbเทียบกับเบอร์11 อันไหนtensionเยอะกว่าครับ
(เทียบแบบยี่ห้อเดียวกันนะครับ)
ถ้าผมใส่เบอร์12ดรอปEbแล้วสายแกว่งนิดๆ ใส่11ตั้งสายปกติจะแกว่งมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

กฤษณ์

• member
ใกล้เคียงกัน เบอร์ 11 เยอะกว่านิดเดียว

เรื่องสายแกว่งนี่มันคงไม่ใด้แกว่งทั้ง 6 สาย ดังนั้นลองเช็ค tension ของแต่ละสายใด้จากตารางข้างบน ถ้าสาย 4, 5 แกว่งใส่เบอร์ 11 ช่วยใด้แน่นอนแต่ถ้าสาย 1, 2, 3 แกว่งใส่เบอร์ 11 จะแกว่งมากขึ้นครับ

กีตาร์สภาพสมบูรณ์ไม่น่ามีปัญหาสายแกว่งเมื่อดรอปสายแค่ครึ่งโน็ตนะครับ

Maple12

• member
ขอบคุณมากครับพี่
พอดีเซตอัพไว้ต่ำมากๆครับจะแกว่างถ้าดีดแรงมากๆครับ