Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ  (อ่าน 2527 ครั้ง)

Pocha Shipping

• member
ขายแล้วครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 10:44:49 »
1.ขายแอมป์ อะคูสติก 50วัต สั่งประกอบ เป็นไม้สน เล่นกีต้าร์และร้องเพลงได้เลย มีเอฟเฟคปรับตามรูป จากร้าน Zweck Instrument ดูรีวิว ที่เพจร้านได้เลย ราคาเบิกมา 6900.-บาท ขาย 4500.-บาท ผมพึ่งได้มา วันที่19/9/63 แอมป์ปกติดี แต่ผมเคยเล่น100วัต เลยปล่อยออก

• member
Re: ขายแอมป์ อะคูสติก 50วัต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2020, 09:33:09 »
 ;D ;D ;D

• member
Re: ขายแอมป์ อะคูสติก 50วัต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2020, 09:35:55 »
 8) :D ;D

• member
หรือแลกเอฟฟเฟคร้องหรือกีต้าร์Crafter รุ่นGE-JE ราคามาผลต่างตกลงกันครับ ;D

• member
*ปรับราคา ครับผม เหลือ 5000.-บาทถ้วน

• member
*ปรับราคา ครับผม เหลือ 5000.-บาทถ้วน

• member
*ปรับราคา ครับผม เหลือ 4500.-บาทถ้วน

กฤษณ์

• member
ดูใน FB ของร้านไม่มีตัวนี้แต่มีอีกตัวที่ชนาดใกล้เคียงและใช้ control panel ชุดเดียวกัน

ทางร้านระบุว่าเป็นแอมป์ 15 วัตต์ ลำโพงขนาด 5" สองตัว

ตัวที่ลงขายมีสเป็คละเอียดเช่นขนาดลำโพง ขนาดตู้ กำลังขับและน้ำหนักไหมครับ ขอบคุณครับ

• member
ตัวนี้ ผมสั่งมา ขนาด 50วัต นะครับ ยังไงโทรมาจะง่ายกว่าครับ

• member
ผมแนบ รูปการทำแอมป์ จากร้าน และการคุยสอบถาม ขนาดวัตมาด้วย

กฤษณ์

• member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

การคำนวณของทางร้านค่อนข้างจะ conservative เพราะหัก efficiency ไป 5w จาก 25w = 80% ซึ่งค่อนข้างต่ำสำหรับแอมป์คลาส D ตามปกติถ้า voltage ที่ power supply = 25V น่าจะใด้กำลังขับถึง 60w ครับ

แอมป์ตัวนี้งานไม้สวยมากครับ ขอให้ขายใด้เร็วๆ

ถ้าผมซื้อคงต้องขอให้ทางคนสร้างอัพเกรดใว้สู้กับแอมป์ฝรั่งโดยเปลี่ยน power amp และลำโพงครับ

• member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

การคำนวณของทางร้านค่อนข้างจะ conservative เพราะหัก efficiency ไป 5w จาก 25w = 80% ซึ่งค่อนข้างต่ำสำหรับแอมป์คลาส D ตามปกติถ้า voltage ที่ power supply = 25V น่าจะใด้กำลังขับถึง 60w ครับ

แอมป์ตัวนี้งานไม้สวยมากครับ ขอให้ขายใด้เร็วๆ

ถ้าผมซื้อคงต้องขอให้ทางคนสร้างอัพเกรดใว้สู้กับแอมป์ฝรั่งโดยเปลี่ยน power amp และลำโพงครับ

..ขอบคุณครับ ที่ให้ข้อมูล..
แต่แอมป์ตัวนี้ ทุกอย่างปกติดี เพียงแต่ว่า ผมเคยใช้แอมป์ 100วัตมาก่อนเลยอยากจะปล่อย แต่ถ้าเอาแอมป์ตัวนี้ไปเลยในห้องแคบๆเล็กๆ รับรองได้ว่าเสียงไม่เป็นรองเจ้านอกแน่ๆครับ เพราะผมเคยใช้ ตัว ฟิตแมน มินิ60วัต เสียงมันดังพอๆกัน ลูกเล่นตัวงานไทยเราจะดีกว่าอีกด้วย..