Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไม่ถูก Takamine หรือ Crafter  (อ่าน 2453 ครั้ง)

imPJz

• member
เลือกไม่ถูก Takamine หรือ Crafter
« เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 20:54:13 »
Takamine ED05CE
กับ
Crafter JE 18
หากต้องเลือก ตัวไหนดีกว่าครับ
หรือมีตัวอื่นที่น่าสนใจกว่า 2 ตัวนี้ ?
ช่วยแนะนำทีครับ
จับมาทั้งคู่แล้วแต่เลือกไม่ได้
รักพี่เสียดายน้อง
งบ ไม่เกิน 20,000

ifyouloveme

• member
Re: เลือกไม่ถูก Takamine หรือ Crafter
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 21:51:52 »
งบนี้ลองๆหา taka japan มือสองดูครับ คุ้มกว่า

waritwethi

• member
Re: เลือกไม่ถูก Takamine หรือ Crafter
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 20:20:58 »
Takamine ED05CE ไม่เคยมี แต่ผมเคยมี ED05SC  เสียงดีเกินราคา เสียงออกแนวอุ่นๆ ฟิงเกอร์สไตล์ก็ดี ตีคอร์ดก็ได้ ถ้าชอบแนวเสียงอุ่นๆ ผมว่าคุ้มราคาดี ปัจจุบันผมยังมี Takamine japan อีก 2 ตัวที่ค่าตัวแพงกว่า 2 เท่า แต่ก็ยังคิดถึง ED05SC อยู่เลยครับ ไม่ใช่ว่าตัวไหนเสียงดีกว่า แต่ ED05SC ก็ไม่ด้อยกว่าในแนวของมันครับ
แต่ Crafter JE 18 ไม่เคยเป็นเจ้าของรอท่านที่เคยลองมาบอกอีกทีครับ

Kai93

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2020, 13:04:30 »
Takamine ED05CE
กับ
Crafter JE 18
หากต้องเลือก ตัวไหนดีกว่าครับ
หรือมีตัวอื่นที่น่าสนใจกว่า 2 ตัวนี้ ?
ช่วยแนะนำทีครับ
จับมาทั้งคู่แล้วแต่เลือกไม่ได้
รักพี่เสียดายน้อง
งบ ไม่เกิน 20,000

ผมก็เคยเป็นหนึ่งในผู้ที่ลังเลกับสองแบรนด์นี้ครับ...สุดท้ายตัดสินใจเพิ่มงบไปจบที่ TAKAMINE DMP-713 CT มือสองจาก JP เสียงตัวปล่าวโดนใจ ออกแอมป์เกินคำบรรยาย เช็ค Crafter มาภาคไฟฟ้าค่อนข้างบอบบางครับ กับคำแนะนำจากน้าๆในนี้ว่า ยังใงก็ได้งาน JP แท้ๆ แล้วก็ภาคไฟฟ้าที่ยอดเยี่ยมครับผม