Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำหูฟังสักอันครับ  (อ่าน 1325 ครั้ง)

Tomgunt

• member
รบกวนแนะนำหูฟังสักอันครับ
« เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 20:00:01 »
อยากได้หูฟังมอนิเตอร์ สักอันเอามาเสียบแอมป์ ซhอมมือกลางคืนเงียบๆ
คืออยากได้เสียงกีต้าร์ผ่าน ตู้แอมป์ แต่ไม่อยากให้ดังรบกวนคนในบ้านและนอกบ้านตอนกลางคืน เอาถูกๆ งบ 2000-2500
Audio-technica ATH-M20x,M30X เป็นไงบ้างครับยี่ห้อนี้ หรือมีตัวอื่นแนะนำมั๊ยครับ

กฤษณ์

• member
Re: รบกวนแนะนำหูฟังสักอันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2020, 22:47:50 »
Headphone แบบครอบหู (over ear) ของ Audio Technica ใส่สบายไม่รัดหัวครับแต่ถ้าใส่นานหน่อยหูผมจะเหงื่อออกเพราะอากาศมันไม่ระบาย ถ้าที่บ้านไม่มีเสียงรบกวนก็ใช้แบบปิดหู (on ear) เย็นสบายกว่า เบาหัวกว่าและใด้ยินเสียงรอบข้างดีกว่าด้วย

Tomgunt

• member
Re: รบกวนแนะนำหูฟังสักอันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2020, 11:21:02 »
Headphone แบบครอบหู (over ear) ของ Audio Technica ใส่สบายไม่รัดหัวครับแต่ถ้าใส่นานหน่อยหูผมจะเหงื่อออกเพราะอากาศมันไม่ระบาย ถ้าที่บ้านไม่มีเสียงรบกวนก็ใช้แบบปิดหู (on ear) เย็นสบายกว่า เบาหัวกว่าและใด้ยินเสียงรอบข้างดีกว่าด้วย

ขอบคุณครับน้ากฤษณ์ หาข้อมูลหลายๆที่มาคงต้องมาที่ตัว Audio Tecnica ครับ แต่อาจเป็นตัว 30X รอ Fash Sale Shopee วันที่ 22 นี้ก่อนว่าเหลือราคาเท่าไหร่