Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติขอคำแนะนำเลือกซื้อกีตาร์เหมาะสำหรับ fingerstyleครับ  (อ่าน 1494 ครั้ง)

Ypup

• member
ขออนุญาติสอบถามขอคำแนะนำพี่ๆครับ พอดีพึ่งเก็บเงินได้ก้อนหนึ่ง อยากจะซื้อกีตาร์ที่เหมาะกับการเล่น [fingerstyleทรงgrand concert งบไม่เกิน 15000 - 20000ครับ ส่วนตัวไม่ค่อยรู้จักแบรนด์กีตาร์เลยครับ รู้จักแต่ yamaha taylor martin T^T ที่ลองดูๆมาคิดว่าอาจจะซื้อเป็น Taylor Academy 12 ครับ อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆว่ารุ่นนี้เป็นอย่างไร หรือมีแบรนด์อื่นๆแนะนำก็ขอบคุณมากเลยครับ

Alios

• member
ผมเคยใช้ yamaha แล้วมา fender แล้วเจอแลคเกอร์ลอกก็กลับ yamaha อีก
ของพวกนี้ต้องไปลองดูลองเล่นครับ บางตัวสวยแต่เสียงไม่ถูกใน บางตัวไม่สวยแต่เสียงกลับถูกใจก็มีครับ ผมไปลองนานอยู่เหมือนกันกว่าจะตัดสินใจได้

webmastong

• member
งบ 20,000 ถ้าไปเล่นแบรนด์ใหญ่ก็จะได้กีต้าร์รุ่นล่างๆ ซึ่งผมมองว่าเสียงไม่สมราคาเท่าไร ลองเปลี่ยนมาเล่นแบรนด์รอง จะได้รุ่นสูงๆ คุ้มกว่าครับ เช่น St.Matthew / Crafter / Yamaha / Takamine / Alvarez

fungi321

• member
ทรง OM หรือ 000 ก็เหมาะกับ fingerstyle จะได้ทางเลือกเพิ่มอีกเยอะนะครับ