Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Yamaha LL TA กับ LL16  (อ่าน 2433 ครั้ง)

Phor

• member
Yamaha LL TA กับ LL16
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2020, 11:13:17 »
สวัดดีทุกๆท่านนะครับ ผมมีคำถามอยากรบกวนถามทุกท่านครับ
ไม่ทราบว่า Yamaha LL TA กับ LL16 ARE ถ้าพูดถึงเสียงเปล่าคิดว่าตัวไหนดีกว่ากันครับ ถ้าเป็นเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ

Ods16339

• member
Re: Yamaha LL TA กับ LL16
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2020, 20:08:11 »
น่าจะใกล้เคียงกันครับ
สเปคเหมือนกัน. แต่ตัวtaเพิ่มeffectเข้ามา

Phor

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2020, 10:25:28 »
น่าจะใกล้เคียงกันครับ
สเปคเหมือนกัน. แต่ตัวtaเพิ่มeffectเข้ามา
ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ
LL TA เคยยืมน้องชายเล่นเลยอยากได้บ้าง แต่ผมชอบสีอ่อนๆของไม้หน้า LL 16 มากกว่า ราคาก็ถูกกว่านิดหน่อย แต่ถ้าเสียงเปล่ามันพอๆกัน ผมว่า LL TA ก็น่าสนใจกว่า

Bua

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2020, 09:55:24 »
สวัดดีทุกๆท่านนะครับ ผมมีคำถามอยากรบกวนถามทุกท่านครับ
ไม่ทราบว่า Yamaha LL TA กับ LL16 ARE ถ้าพูดถึงเสียงเปล่าคิดว่าตัวไหนดีกว่ากันครับ ถ้าเป็นเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ
ส่วนตัวที่เคยลองนะคะ ตัว LL16 A.R.E เสียงเปล่าจะกังวานมากกว่า ตัว LL TA แค่เพิ่ม Affect เข้ามา แต่เสียงเปล่าฟังดูจะทึบๆไปหน่อย ทั้งนี้ ก็ต้องไปลองเองค่ะ ถ้าชอบและถูกใจก็เลือกตัวนั้นเลย

Phor

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2020, 22:14:22 »
ส่วนตัวที่เคยลองนะคะ ตัว LL16 A.R.E เสียงเปล่าจะกังวานมากกว่า ตัว LL TA แค่เพิ่ม Affect เข้ามา แต่เสียงเปล่าฟังดูจะทึบๆไปหน่อย ทั้งนี้ ก็ต้องไปลองเองค่ะ ถ้าชอบและถูกใจก็เลือกตัวนั้นเลย
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ^_^