Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม Baton Rouge Ar11c เป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 1451 ครั้ง)

neet

• member
รบกวนสอบถามน้าๆอาๆหน่อยครับ มีท่านใดเคยใช้ BR รุ่น Ar11c บ้างครับ เสียงคุณภาพเป็นอย่างไรบ้าง ผมชอบแนว finger style สตรัมคอร์ดบ้างบางอารมร์ครับ ระหว่าง Crafter GAE8  ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน ลังเลกับสองตัวนี้เลือกไม่ถูก ผมอยู่ ตจว.ไม่มีโอกาสได้ลองของจริงจึงมาหาข้อมูลก่อนคับหากซื้อคงต้องซื้อทางเน็ตอย่างเดียวครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ ผมมือใหม่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกีตาร์เท่าไหร่แต่ชอบครับ

Treerat004

• member
Re: รบกวนสอบถาม Baton Rouge Ar11c เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 14:39:12 »
เคยไปลอง BR ที่เต่าแดง ก็ลองไม่รู้เรื่องเพราะสายเก่าจนเสียงทึบ ขอรอฟังท่านอื่นด้วยครับ แต่ถ้าเป็นผมเองคงเอา GAE8 เพราะไม้ Engleman Spruce ที่พัฒนาได้ ส่วน Cedar ไม่พัฒนา และราคาขายต่อที่ Crafter ดีกว่า BR

neet

• member
Re: รบกวนสอบถาม Baton Rouge Ar11c เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 15:53:24 »
เคยไปลอง BR ที่เต่าแดง ก็ลองไม่รู้เรื่องเพราะสายเก่าจนเสียงทึบ ขอรอฟังท่านอื่นด้วยครับ แต่ถ้าเป็นผมเองคงเอา GAE8 เพราะไม้ Engleman Spruce ที่พัฒนาได้ ส่วน Cedar ไม่พัฒนา และราคาขายต่อที่ Crafter ดีกว่า BR
ขอบคุณมากเลยครับ