Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Pickup Guitar ผมหลุดหรือเปล่าครับ หรือว่าแบบนี้ปกติแล้ว  (อ่าน 1206 ครั้ง)

Crucify

• member
Pickup Guitar ผมหลุดหรือเปล่าครับ หรือว่าแบบนี้ปกติแล้ว ตรงที่วงกลมอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ามันต้องติดอยู่ด้านสี่เหลี่ยม หรือ สามเหลี่ยม สีเหลืองเปล่าครับ เหมือนจะเป็นรอย ๆ เลยไม่รู้ว่ามันหลุดมาจากตรงนั้นหรือเปล่า หรือว่าแบบนี้ปกติแล้ว...รบกวนน้าๆ ช่วยหน่อยจ้า

กฤษณ์

• member
หลุดครับแต่เป็นเรื่องปกติเพราะเทปกาวสองหน้าที่เขาใช้มันไม่เหมาะกับอากาศร้อนชื้นอย่างบ้านเรา ควรลอกออกแล้วติดใหม่โดยใช้เทปกาว 3M KB10 สำหรับผิวขรุขระและเกิดฝุ่น

Crucify

• member
ต้องติดลงไปตรงสี่เหลี่ยมสีเหลืองหรือว่าสามเหลี่ยมสีเหลืองครับ

เมื่อวานเอากีต้าร์ไปเซ็ทอัพมา ก่อนเซ็ทอัพก็บอกช่างแล้วว่ามันเหมือนมีอะไรหลุดออกมา ช่างบอกครับ ๆ วันนี้ไปรับ เลยถามช่าง ช่างบอกว่าอ้อปกติครับ สายมันยาวเฉย ๆ

กฤษณ์

• member
ติดจุดใหม่เลยดีกว่าครับ

Crucify

• member
ถ้ามันหลุดออกมาแบบนี้ มีผลต่อตัว Pickup tuner ไหมครับ ตอนนี้เวลากดปุ่ม Tune ที่ pickup มันจะตั้งสายไม่ได้เลยครับ.....

กฤษณ์

• member
ไม่เกี่ยวครับ