Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขำ ขำ แบบว่าอยากรู้ " ท่านเริ่มเล่นกีตาร์ เพราะอะไร "  (อ่าน 10918 ครั้ง)

balleka

• member
เริ่มตอน ป. 6 เพราะจีบครูสอนดนตรีครับ 5555+
    ล้ำเลิศ บรรเจิด  เกินบรรยายดีแท้ครับ 55555 ถูกใจ
[url=http://pic.free

balleka

• member
สุดยอด ประวัติของแต่ละท่าน คาราวะครับผม
[url=http://pic.free

CHOPPER_F

• member
เริ่มเพราะชอบ อย่างเดียวเลย ^^
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

AlvareZ

• member
ผมเล่นเพราะเวลาฟังเพลงได้ยินเสียงกีต้าร์ที่โซโล่ แล้วอยากเล่นให้ได้แบบเค้าบ้าง+กับเล่นแล้วเท่ห์ด้วยครับ แต่เล่นมาตั้งนานก้ยังโซโล่ไม่คล่องซักที555+ หลังๆอยากเปลี่ยนมาเล่น Fingelstyle แทนแล้วครับเพราะเห็นน้า Tommy เล่นแล้วชอบมาก กีต้าร์ตัวเดียวเหมือนเล่นเครื่องดนตรีทั้งวง เสียงมาครบหมดเลยครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

ETN40C

• member
  • Takamine Only
ได้แรงบันดาลใจจากเพลง rock bottom สมัยเรียนมัธยมครับเริ่มเล่นกันเป็นวง4คนแต่พักหลังๆหาร้านลงยากกว่าเมื่อก่อน
เลยเปลี่ยนแนวออกมาเล่นโฟล์คได้ 7 ปีแล้วและคงจะอีกนานครับกับ finger style เพราะไปได้ทุกที่จริงๆครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ของผม นี่เริ่ม จริงๆ จัง ก็ Inca เลยครับ

" หมากคำนี้ "
รักเธอนะ....กีต้าร์

TuiHY

• member
ผมเริ่มเล่นกีต้าร์เพราะอยากเล่นแจมกับเพื่อนๆครับ เพลงแรกๆที่เล่นก็เช่น เพลงชุดความฝันมีชีวิต ของอริสมันต์ , วงดอกไม้ป่า เช่นเพลง กระต่ายกับเต่า , ทุยใจดำ :)

Anat

• บุคคลทั่วไป
Peter Paul and Mary แท้ๆเลยครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
โชว์หญิง....55
MUGEN_guitar_SHOP

cha-cha

• member
ROCK BOTTOM,HIGHWAY STAR,PARANOID,STAIRWAY TO HEAVEN ครับที่เป็นแรงบันดาลใจ ตอน ม.3 เล่นกลองอยู่แล้วหัดเล่นกีตาร์ด้วย พอขึ้น ม.4 ตั้งวงใหม่ก็เป็นมือกีตาร์ซะเลย เท่ห์มาก

teeexii

• member
1.เห็นเพื่อนเล่้นแล้วอยากลองมั่้ง
2.โชว์หญิง...555
3.ตอนนี้ใจรักแล้วครับ