Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขำ ขำ แบบว่าอยากรู้ " ท่านเริ่มเล่นกีตาร์ เพราะอะไร "  (อ่าน 10925 ครั้ง)

balleka

• member
วันนี้มีคนถามน่ะครับผม ว่าผมเริ่มเล่นกีตาร์เพราะอะไร  เมื่อไหร่  ได้อย่างไร  คิดอย่างไร  งง ไปชั่วครู่  ไม่เคยมีคนถามเลยว่ะแฮะ ???
[url=http://pic.free

balleka

• member
อ้าวววววววววว ดั๊นนนนนนนน ลืมตอบของตัวเอง 55555

ผมเริ่มเล่นได้เพราะพ่ออยากซื้อมาเล่นเพลงเพื่อชีวิตน่ะครับผม ตอน ป.6 โดยแกบอกผมว่าถ้าสอบได้เกิน 80% จะซื้อกีตาร์ให้  แต่เมื่อซื้อมาแล้วแกเล่นเองงงงง 55555 หลัีงจากนั้นก็ฟังพ่อเล่นทุกๆวัน  จนเริ่มอยากเล่นเองครับ 

บุคคลทั่วไป

• member
เพราะเธอคนนั้น^^"

balleka

• member
5555555 ชอบแฮะ เพราะเธอคนนั้น

Mook :)

• member
เพราะอยากเล่นเหมือนพ่อ เห็นพ่อเล่นแล้วน่าสนุกดี เลยให้พ่อสอน แล้วก็เริ่มดีดไปแหกปากไป ตั้งแต่ ม.2-3 ;) ;)

*o.NicKy.o*

• member
ผมได้แรงบันดาลใจ จากน้องคนนึงครับ ทำให้ผมสนใจกีตาร์ มีความรู้สึกว่าจะต้องเล่นกีตาร์ให้ตัวเองฟังให้ได้ 5555+

แล้วก็มาหาความรู้เพิ่มเติม + ความฮา และความอบอุ่น ในบ้านไม้หลังนี้ครับ ^..^ :D

กีตาร์ตัวแรก ก็ได้จากที่นี่อ่าครับ :D :D

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
สังหรณ์ใจว่า วันหนึ่งอาจจะช่วยชีวิต และอนาคตเราได้
ในที่สุดวันที่เคยสังหรณ์ใจ ก็มาถึง ต้องเอาสิ่งที่เราพยายามฝึกฝน ไปทำงานแลกเงิน เป็นค่าหน่วยกิต เพื่อเรียนจนจบ
Finger Picking Style

Nightbarons

• member
ตอนเด็กเห็นคนอื่นเล่นดนตรีกัน  ผมก็เลยคิดว่าเราน่าจะเล่นดนตรีอะไรก็ได้ให้เป็นสัก 1 อย่าง   ซึ่งตอนเด็ก 12-13 ส่วนมากจะเล่นกีต้าร์กันคนเล่นกีต้าร์ได้จะดูเท่มาก  ผมก็เลยเอาวะเล่นกีต้าร์เนี่ยแหละ อาจารย์คนแรกก็คือ คุณอาผมเอง  ตอนเด็กๆ จะเล่นจีบสาวเลยมีแรงบันดาลใจในการฝึกกะไว้แค่ว่า  เอาแค่พอเล่นได้ตีคอร์ดหยอดสาว  เล่นขำๆเฮาๆ   แต่พอโตขึ้นผมเริ่มชอบและอยากฝึกจริงๆจังๆ หลงรักกีต้าร์ซะแล้ว 

apinan14

• member
เหมือนๆๆๆๆกันหมดและๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

NewHand

• member
 ผมกำลังอยู่ในช่วงคำตอบของคำถามนี้พอดีเลยครับ กำลังหัดเล่นกีตาร์อยู่

ผมอยากเล่นกีตาร์ให้เป็นเพราะ  อยากร้องเพลงไปพร้อม ๆ กับเสียงดนตรี พร้อม ๆ กับเพื่อน ๆ ที่นั่งสังสรรค์กันอยู่ริมทะเล (เพื่อนผมไม่มีใครเล่นดนตรีเป็นเลยสักคน) อยากให้ในกลุ่มมีคนที่เล่นดนตรีได้ สร้างความสนุกสนานเวลาอยู่ด้วยกัน ได้ทุกที่ทุกเวลา ที่เราต้องการ

แต่ความฝันสูงสุดขอผมในการเล่นกีตาร์คือ อยากแต่งเพลงสักเพลง ให้เพื่อน ๆ ก่อนที่จะลาจากกันไปครับ มีเวลาอีก สองปีครับ (ตอนนี้กำลังฝึกตีคอร์ด 55++)

pach

• member
อยู่ๆก็อยากเล่นน่ะ เพราะเห็นในทีวีที่เค้าตีคอร์ทร้องเพลงกัน ตอนนั้นสิบขวบก็บอกแม่ว่าอยากเรียนกีตาร์ แม่เลยไปสมัครกีตาร์คลาสสิกให้ซะงั้น เรียนไปพักใหญ่ๆถึงเริ่มรู้ว่ามันคนละอย่างกัน (รู้ตัวช้ามาก)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เพราะเพลง stay ของ ปาล์มมี่ ครับ ผมฟังเพลงนี้เสร็จ ผมอยากเล่นกีตาร์ขึ้นมาทันทีครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

lekhaew

• member
อยากหัดเล่น เพราะอยากโชว์สาวๆ น่ะครับ ^^

แต่ตอนนี้ อยากพัฒนาฝีมือ เพราะเข้าเส้นแล้วครับ วันไหน ไม่ได้จับ รู้สึกยังไงไม่รู้ ^^''
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

Morphine

• member
เอ่อ...พยายามนึกอยู่  แต่จำไม่ได้ ว่าตอนโน้น ทำไมถึงอยากเล่น  :)

free_willy

• บุคคลทั่วไป
เห็นเพื่อนๆเล่นแล้วเท่ห์ ก็เลยอยากเท่ห์มั่ง อยากเล่นอวดสาวๆทั้งๆที่โรงเรียนเป็นโรงเรียนชายล้วน สมัยนั้นเรียกว่า "ยืดหญิง"

RaTtaWitZ

• member
เอ่อ...พยายามนึกอยู่  แต่จำไม่ได้ ว่าตอนโน้น ทำไมถึงอยากเล่น  :)

ชอบคำตอบน้าครับ...ผมละคิดไม่ออกจริงๆ  5555

บอล

• member
  • Acoustic lover
เริ่มเล่นกีตาร์เพราะคิว่าอยากจะตั้งวง(เหล้า)กับเพื่อนๆดุหนะครับ คิดว่ามันน่าจะสนุกดีหนะครับ :)

พออยู่ๆ ไป คิดว่าการตั้งวงนี้มันสนุกดีจังแฮ่ะ

แต่โตขึ้นมาหน่อยก็รู้ว่ามันไม่ดีครับ เลยออกจะวงนั้นมา แล้วก็มานั่งเล่น คนสองคนกับเพื่อนๆ

Just play!

loveplus

• member
เริ่มเล่นตอนจบม.6 ครับ ว่างจัดก็เลยหาอะไรทำ จริงๆนอกจากกีตาร์ก็ยังสนใจ ภาษาญี่ปุ่นกับอนิเมด้วย เหอๆ

npas

• member
เพราะชอบและเป็นสาวก คาราบาว ;D

Ham lele

• member
อยาก เอาชนะพ่อครับ