Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Taylor 314ce รุ่น TLOU PartII ในมุมมองของนักสะสมกีตาร์ มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 1818 ครั้ง)

ชาตรี มีเกม

• member
รบกวนสอบถาม เพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ ครับ
เร็วๆนี้ Taylor ได้มีออก Guitar 314CE รุ่นพิเศษ ที่ทำตามจำนวนสั่งจอง ชื่อรุ่นว่า The Last of Us Part II Replica
ซึ่งสำหรับคนที่สนใจรุ่นนี้ในไทย หาสั่งได้ยากมาก เพราะ จัดส่งแค่ใน US, Canada, และ Mexico
ตัวผมเองเป็นคนสะสมฝั่ง gamer และได้มีโอกาสเข้ามาอ่านหาความรู้ใน webboard แห่งนี้ เพราะจะเตรียมข้อมูลทำรีวิว
กลับพบว่าโลกของ Guitar นั่น มีข้อมูล ประวัติศาสตร์ ที่น่าสนใจและน่าหลงใหลเป็นอย่างมาก
เลยอยากทราบความเห็นของคนในวงการ Guitar ที่มีต่อตัว รุ่น The Last of Us Part II Replica นั่น มีความคิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ
ทั้งในแง่ คุณภาพ ความหายาก และ ราคาความคุ้มค่า หรือ ข้อมูลอื่นๆ ที่น่าสนใจ
ขอบคุณมากๆ ครับ
https://gear.playstation.com/Product/1519507-BDACoreIOMultilingualField

กฤษณ์

• member
ผมคิดว่ากีตาร์รุ่นนี้เป็นผลลัพท์ของการ"จับแพะชนแกะ"ของ Sony Playstation เพื่อโปรโมทเกม The Last of Us II ซึ่งน่าจะเป็นวิดิโอเกมที่ดังสุดของปี 2020

Taylor 314CE ตัวนี้ก็ดูขลังดีในวิดีโอเกม

สำหรับคนที่เล่นกีตาร์ ราคาสั่งจองของกีตาร์รุ่นนี้ก็ดูสมเหตุสมผลเพราะแพงกว่ารุ่น 314CE ทั่วไปเพียง 300 เหรียญแต่สำหรับติ่งเกม PS4 แล้วกีตาร์โปร่งราคาสองพันกว่าเหรียญมันแพงเว่อร์เลยครับ

ผมไม่แปลกใจที่แฟนเกมเขาด่า Sony ว่าเอากีตาร์ราคาแพงระยับมาขายเป็นของที่ระลึกของเกม PS4 เพราะคนที่ติดเกมงอมแงมคงไม่มีเวลามาสนใจกีตาร์และคนที่ชอบกีตาร์ส่วนมากก็ไม่มีเวลาว่างไปเล่นวิดิโอเกมหรอก

กีตาร์รุ่นนี้ปิดรับจองแล้ว ผมไม่ทราบว่าขายใด้กี่ตัวแต่ผมคิดว่ามันคงไม่ใด้ขึ้นทำเนียบกีตาร์สะสมหรอกครับ

ชาตรี มีเกม

• member
กำลังลุ้นอยู่เลยครับ ว่าจะมีใคร คอมเมนต์ หรือ แสดงความคิดเห็นไหม
ผมได้หาอ่านข้อมุลต่างๆ ใน webboard แห่งนี้ มาร่วมเดือน ผมได้ความรู้จาก คอมเมนต์ ดีๆ ที่พี่ตอบไว้ตามโพสต์ต่าง ๆ เยอะมาก
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นมากๆนะครับ พี่กฤษณ์

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

Series  :  Taylor 314 CE  ถือเป็น หนึ่งใน Idol คุณภาพ ของ Taylor  ที่คนรักการเล่นกีตาร์ และชอบในแบรนด์ดังกล่าว ต้องมี

และได้พัฒนามาใช้เทคโนโลยี  V- Class Bracing   พร้อมติดตั้ง  Taylor’s Expression System™ 2 (ES2) electronics 

มาพร้อมกับ การออกแบบ และพัฒนา  ร่วมกับ Naughty Dog  ถือเป็นอีกหนึ่ง Special Edition  ที่น่าเก็บ และสะสม

(V - Class Bracing เป็นเทคโนโลยี ที่ Taylor ภูมิใจ ใช้เป็นต้นแบบกับกีตาร์ ที่ผลิตในปัจจุบัน และในอนาคต

ซึ่งกีตาร์หลายแบรนด์  ยังไม่สามารถพัฒนาตามเทคโนโลยีดังกล่าว ได้ทันในปัจจุบัน)

Finger Picking Style

ชาตรี มีเกม

• member
ขอบคุณ คุณ Kwang @ Uttaradit สำหรับความคิดเห็น มากๆ ครับ

กฤษณ์

• member
ผมไม่ใด้แอนตี้กีตาร์ Taylor นะครับ (ถ้าไม่ชอบก็คงไม่ซื้อมาเก็บใว้มากมายหรอก)

314CE ผมก็ชอบทั้งรูปร่าง หน้าตาและเสียงแต่ก็ขายไปแล้วเพราะผมคิดว่ารายละเอียดของเสียงมันสู้ซีรี่ย์ที่ราคาสูงกว่าไม่ใด้ ดังนั้นจึงไม่น่าเก็บสะสมครับ

Bua

• member
รออ่านคำตอบจากกระทู้นี้อยู่เหมือนกัน ขอบคุณผู้ตั้งกระทู้ และขอบคุณข้อมูลจากน้ากฤษณ์ และน้า Kwang @ Uttaradit