Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆหน่อยครับ  (อ่าน 3522 ครั้ง)

guitarwood

• member
รบกวนน้าๆหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:00:28 »
คือผมอยากจะสั่งทำกีต้าร์เองอ่ะครับ
รบกวนน้าๆแนะนำหน่อยว่าดีไม่อย่างไร
ทำที่ไหนดี  แล้วราคามันเริ่มที่เท่าไหร่ครับ

รบกวนน้าๆหน่อยนะครับ
เล่นไปเถอะครับดนตรี

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: รบกวนน้าๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:06:23 »
ช่างแหลม ช่างเอ ครับ
แต่ราคาไม่ธรรมดานะครับ ได้ข่าวว่า 3x,xxx up นะครับ
ส่วนเรื่องการติดต่อ อันนี้ผมไม่มีข้อมูลเลยครับ

Penguin Villa : Making of Penguin Villa's guitar
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

guitarwood

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:25:58 »
ว้าวๆๆ

guitarwood

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:26:49 »
ว้าวๆๆ
ช่างแหลม ช่างเอ ครับ
แต่ราคาไม่ธรรมดานะครับ ได้ข่าวว่า 3x,xxx up นะครับ
ส่วนเรื่องการติดต่อ อันนี้ผมไม่มีข้อมูลเลยครับ

Penguin Villa : Making of Penguin Villa's guitar

ขอบคุณมากเลยครับ

balleka

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:39:38 »
พี่แหลมคนนี้  ใช่พี่แหลมที่ทำเครื่องเสียง Sound En ด้วยหรือเปล่าครับ  คือดูหน้าไม่ชัดน่ะครับผม  ใช้บริการแกบ่อยมากๆๆๆๆๆๆๆ  ไม่เคยรู้ว่าแกทำกีตาร์ด้วย เด๋วถ้าใช่จะลองโทรไปถามแกดูน่ะครับผม  ขอบคุณครับผม
[url=http://pic.free

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:43:57 »
สั่งทำกีตาร์มันดีตรงที่เราเลือกเสป็คได้ เลือกไม้ได้ เลือกของที่เราต้องการได้ แต่เราต้องลุ้นว่าทำออกมาแล้ว มันจะเหมาะ จะถนัดกับเรา เสียงจะดีถูกใจเรารึเปล่า ถึงจะไม่ถูกใจยังไงก็เปลี่ยนไม่ได้แล้ว ถ้าไปซื้อตามร้าน เราได้ลอง ได่เลือกเสียงที่ชอบ ตัวที่ถนัด

guitarwood

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:45:15 »
สั่งทำกีตาร์มันดีตรงที่เราเลือกเสป็คได้ เลือกไม้ได้ เลือกของที่เราต้องการได้ แต่เราต้องลุ้นว่าทำออกมาแล้ว มันจะเหมาะ จะถนัดกับเรา เสียงจะดีถูกใจเรารึเปล่า ถึงจะไม่ถูกใจยังไงก็เปลี่ยนไม่ได้แล้ว ถ้าไปซื้อตามร้าน เราได้ลอง ได่เลือกเสียงที่ชอบ ตัวที่ถนัด
เรื่องนี้ได้คิดและตัดสินใจแล้วครับ
ขอบคุณครับผม

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:26:44 »
ถ้างบถึงสั่งทำไปเลยครับ ถูกใจเราแน่นอน  แต่เสียงต้องไปลุ้นทีหลัง  แต่เรื่องหน้าตา มันหล่อมากกกกกกกกกก
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

บอล

• member
  • Acoustic lover
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:53:08 »
อยากได้เหมือนกันครับ ^^

แต่ยังเด็ก อยู่ หาเงินเองไม่ได้ที เลยคิดหนัก หนักไปทางตัดใจไปก่อนหนะครับ :)

สงสาร ป๊า ม๊า
Just play!

บอล

• member
  • Acoustic lover
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:01:18 »
แต่ มัน อยากได้ มากๆ เลยคับ ฮ่าๆๆๆ

ไว้รอผมทำงานก่อนนะคับ ช่างแหลม ^^
Just play!

tang_guitar

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:12:09 »
.มีเบอร์ช่างแหลมมั้ยครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 16:29:14 »
สั่งทำกีตาร์   ถ้าเป็นกีตาร์ ตัวแรก ผมไม่แนะนำเลย 

น่าจะเป็นตัวที่ 3 นะครับ และ อย่าคาดหวัง กับเรื่องเสียง บางทีฝันไว้สูง ตกลงมาเจ็บหลายคนแล้วครับ ทั้งที่เลือก สเป๊คเทพ