Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เล็งกีต้าร์โปร่งใหม่เน้นตีคอร์ด เลือกทรงอะไรดีครับ  (อ่าน 2864 ครั้ง)

adog

• member
ช่วยแนะนำกีต้าร์ซักหมื่นต้นๆด้วยครับ เล็ง veelah v5omce โอเคมั้ยครับ

AGP8x

• member
  • Beginner '
ทรงดีครับ

TOM1869

• member
OK ครับ แต่ ขยับอีกนิด

V6 ครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
ยินดีต้อนรับนะครับ
ถ้าเน้นตีคอร์ด ก็ทรง D เหมาะสมที่สุดครับ
ทรง OM ตามปกติแล้ว ไม่ได้ใช้เน้นที่ตีคอร์ด  ดังนั้นถ้าชอบ Veelah และเน้นตีคอร์ดด้วยก็เลือกพวกที่ลงท้ายด้วย D หรือ DCE แต่ถ้าไม่มีก็เอาพวก GA หรือ GACE ไว้ก่อนครับ
ถ้างบดังกล่าว และชอบ V5 ก็น่าจะเอา V5-GACE
และตามที่ "น้าทอม" บอกไว้ ถ้าขยับเป็น V6 ก็ V6-DCE หรือ V6-GACE ครับ
ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ

dream

• member
ถ้าเน้นตีคอร์ด ก็ทรง D เหมาะสมที่สุดครับ
ทรง OM ตามปกติแล้ว ไม่ได้ใช้เน้นที่ตีคอร์ด  ดังนั้นถ้าชอบ Veelah และเน้นตีคอร์ดด้วยก็เลือกพวกที่ลงท้ายด้วย D หรือ DCE แต่ถ้าไม่มีก็เอาพวก GA หรือ GACE ไว้ก่อนครับ
ถ้างบดังกล่าว และชอบ V5 ก็น่าจะเอา V5-GACE
และตามที่ "น้าทอม" บอกไว้ ถ้าขยับเป็น V6 ก็ V6-DCE หรือ V6-GACE ครับ
เห็นด้วยอีกคน ปริมาตรภายในกล่องมากตามหลักพลศาสตร์จะกังวาลนานกว่า

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
Jumbo กับ D ครับ..........

Guitar_Joe

• member
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

Te amo Tori

• member

hollister22

• member

TuiHY

• member
เน้นตีคอร์ด takamine d26s ครับ ทรง dreadnought
เสียงค่อนข้าง balance และ ครบทุกย่าน เบส กลาง แหลม
วัสดุดี และ งานประกอบมาตรฐาน แข็งแรง ทนทาน
ไม้หน้า top solid spruce
หลัง / ข้าง rosewood laminate
ไม่มีภาคไฟฟ้า เพราะรุ่นนี้เน้นเสียง acoustic
9,xxx บาท

รุ่นนี้ผมกำลังปล่อยครับ อิอิ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=7398.0  ;D

hollister22

• member

wawar

• บุคคลทั่วไป
cut a way ด้วยแจ่มแน่นอน

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย

บวก 1000000

Nightbarons

• member
จัมโบ้ กับ เดรทน็อต ครับ    ทรงอื่นเวลา สตัมหนักหน่วงมันจะไม่ทรงพลัง อิอิ