Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตรงๆเลยละกัน Taylor 314ce v-Class เป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 1427 ครั้ง)

Lufy2012

• member
ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะครับที่ตั้งหลายกระทู้
กระทู้ก่อนถามเรื่องกีตาร์ราคาไม่เกิน 80k
ตอนนี้กำลังสนใจ Taylor 314ce V-class
แต่ก็ยังไม่ได้มีโอกาส ไปลองตัวจริง
แต่เกิดความสงสัยว่า
1.ทำไม 314ce V-class ราคาถึงได้แพงกว่า 314 ตัวเก่าค่อนข้างมาก
2.ราคาที่เพิ่มขึ้นมา สำหรับคนที่เคยเล่นกีตาร์ ได้ลองเปรียบเทียบหลายๆรุ่น ถือว่าคุ้มไหมครับ
   (พอดี ผมประสบการณ์น้อย ผ่านกีตาร์ไม่กี่ตัว ตอนนี้ใช้ Yamaha A3R อยู่ครับ)
3.ในราคาที่ไม่ต่างกันมาก จะมี TAYLOR 518E F.LTD ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ
4.ถ้าคุณภาพเสียงประมาณนี้ มียี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ

ส่วนตัวผมเล่นทั่วๆไป เกา ตีคอร์ด Picking Finglestye บ้างเล็กน้อย

รบกวนน้าๆในห้องนี้หน่อยนะครับ