Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: guitar Breedlove  (อ่าน 2333 ครั้ง)

Acousticsmiley

• member
guitar Breedlove
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 19:28:52 »
ผมได้มีโอกาสไปสัมผัสกีต้าร์ breedlove all solid มา งานสวยมาก เสียงนี่ทำเอาหลอนเรย ตัวงานๆค้ายๆมาร์ตินชอบๆ แต่ราคาสูงไปหน่อยสู้ไม่ไหว น้าทๆท่านไหนเคยไปลองมาบ้างครับกีต้าร์ยี่ห้อนี้ อยากทราบว่ารุ่นต่ำสุดราคาเท่าไหร่

Dog Never Lie

• member
Re: guitar Breedlove
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 20:59:42 »
ต่ำสุดก็หมื่นต้นๆครับสำหรับตัว C250 และก็มีหมื่นปลายๆ แล้วก็ All solid สองหมื่นปลายๆ ราคาทั้งหมดที่ว่ามานี้เป้นงาน KOREA นะครับน่าจะเป็นโรงงานเดียวกับ CRAFTER เพราะเคยดูโรงงาน CRAFTER
แล้วเห็นหัวกีตาร์ BREEDLOVE ผ่านไปแว๊ปๆ

ผมว่าตัวที่น้าได้สัมผัสมานี้ที่บอกว่างานคล้ายๅมาร์ตินนี่ไม่ทราบว่าไปโดนตัว Made in USA หรือเปล่าครับ หากว่าใช่หละก็เป็นเหตุอันควรครับเพราะว่าราคาที่อเมริกาไม่ได้ด้อยกว่ามาร์ตินเลยครับน้า
หากว่าอยากลองตัวเป็นๆเป็นงานที่ทำที่เกาหลีไปลองจับๆได้ที่ร้านมิวสิก... ที่มีสาขาอยู่ตามห้างเยอะแยะเลยครับ

ส่วนตัวผมมีตัวประมาณสองหมื่นบาทครับเคยเอามาใช้งานอยู่ทุกวันนี้ก็ยังชอบเลยครับถึงแม้ว่าจะขายทิ้งไปแล้วก็ตามครับ
It's my...

nhoy

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 03:31:56 »
Breedlove เป็นกีต้าร์ชั้นนำแบรนด์หนึ่งของอเมริกาเลยครับ แม้ว่าบางรุ่นจะมีสายการผลิตที่เกาหลีก็ตาม  เช่นเดียวกับแบรนด์ดังอื่นๆ ที่ปัจจุบันมักเปิดสายการผลิตกีต้าร์ของตนบางรุ่นในแถบเอเชียครับ
นอกจากเป็นกีต้าร์ที่มีการออกแบบที่ทันสมัยแล้ว  Breedlove ยังเป็นที่นิยมของนักกีต้าร์แนวฟิงเกอร์สไตล์สมัยใหม่อีกด้วยครับ

Acousticsmiley

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 12:42:44 »
ตัวที่ผมได้ลองน่าจะเป็นงาน usa นะครับ ลองแล้วชอบมากๆเรยครับน้า ใครอยากลองก็รีบไปลองนะครับ ร้านหมี่เหลือง ตอนนี้มีคนจับจองไปเรียบร้อยแล้วว

nong

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 13:27:24 »
เป็นอีกแบรนด์ที่ผมเคยแอบวางแผน..ว่าจะเอามาเลี้ยงดู...แต่แหมค่าสินสอด...

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 14:47:04 »
เห็นด้วยครับค่าสินสอดหากว่ากำเนิดที่อเมริกาแล้วหละก็ เมียที่บ้านตาเขียวเลยครับแค่เอ่ยปากว่าเสียงดี
It's my...

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 14:49:18 »
เคยโทรไปถามที่ร้านตัวแทน เป็นของ USA.  ราคา แสนกว่าๆ  วางหูแทบไม่ทัน...........อิอิ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 15:11:35 »
เคยโทรไปถามที่ร้านตัวแทน เป็นของ USA.  ราคา แสนกว่าๆ  วางหูแทบไม่ทัน...........อิอิ
อิอิ สงสัยถามร้านเดียวกัน 5555+ สัญญาณโทรศัพท์ ล่มทันทีที่ได้ยิน ราคา 555+