Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (มือใหม่)ขอความเห็นน้าๆเแนะนำกีตาร์โปร่งไฟฟ้า takamine หน่อยครับ  (อ่าน 5831 ครั้ง)

Fawkes

• member
ดูที่ heel block ครับ

เรียงตามลำดับดังนี้ ป๊ (xx) เดือน (xx) วัน (xx) อันดับ (xxxx) อย่างตัวในรูปผลิตปี 2013 เดือนกันยายน วันที่ 20 อันดับที่ 96

ขอบคุณน้ากฤษณ์มากๆเลยครับ ที่มาแบ่งปันโคตรความรู้ ขอบคุณครับ

Fawkes

• member
ขอบพระคุณน้าๆทุกคนที่มาแบ่งปันข้อมูลนะครับ ตอนนี้ในใจคงตัดสินใจระหว่าง takamine และ guild ละครับ ที่เหลือต้องหาเวลาไปลองจับดู
ขอบคุณครับ

SOIC

• member
ขอบพระคุณน้าๆทุกคนที่มาแบ่งปันข้อมูลนะครับ ตอนนี้ในใจคงตัดสินใจระหว่าง takamine และ guild ละครับ ที่เหลือต้องหาเวลาไปลองจับดู
ขอบคุณครับ

งบประมาณนี้แนะนำลองดู Takamine ed05sc ผมมีตัวนึงงานดี เสียงดี หามือสองราคาไม่เกินงบแน่ๆ 13-15k
ส่วน Guild ถ้าหา Gad ได้เสียงดีมากๆ ผมมีอยู่ตัวนึงไม่เคยคิดจะขายเลย ทั้งสวยทั้งเสียงดีครับ มือสองน่าจะ 25k+

Fawkes

• member
ขอบคุณครับ

งบประมาณนี้แนะนำลองดู Takamine ed05sc ผมมีตัวนึงงานดี เสียงดี หามือสองราคาไม่เกินงบแน่ๆ 13-15k
ส่วน Guild ถ้าหา Gad ได้เสียงดีมากๆ ผมมีอยู่ตัวนึงไม่เคยคิดจะขายเลย ทั้งสวยทั้งเสียงดีครับ มือสองน่าจะ 25k+
ตอนแรกเล็ง takamine gd93ce กับ guild gad50(ถ้าหาได้) น้าว่าไงบ้างครับ
เดี๋ยวต้องไปลองหาข้อมูล ed05sc เพิ่มเติม
ปล.ส่วนตัวอยากได้รุ่นที่สี sunburst มากเลยครับ ไม่ค่อยเห็นของtakamine เลย

New_SK

• member
ถ้าอยู่สงขลาหรือใกล้เคียง​ อยากเชิญชวนให้มาที่บ้านของผมครับ เพราะมีทั้ง Takamine​ GD71CE และ Guild​ GAD50 E ให้ลองครับ

Fawkes

• member
ถ้าอยู่สงขลาหรือใกล้เคียง​ อยากเชิญชวนให้มาที่บ้านของผมครับ เพราะมีทั้ง Takamine​ GD71CE และ Guild​ GAD50 E ให้ลองครับ
ว้าวว นิยามเสียงแต่ละตัวเป็นไงบ้างครับ
ผมอยู่นครศรีธรรมราช ครับน้า

Moo_008

• member
วันนี้ที่ห้องซื้อ- ขาย  มีลงขาย Guild  GAD  สีซันเบิร์ส งามๆ  รีบๆ นะครับ

Fawkes

• member
วันนี้ที่ห้องซื้อ- ขาย  มีลงขาย Guild  GAD  สีซันเบิร์ส งามๆ  รีบๆ นะครับ
เสียดายเลยครับ ชอบsunburst อีกสีนึง ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไร กับชอบปิ๊กการ์ดดำมากกว่าครับ ราคามือสองควรอยู่ประมาณไหนครับ