Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: [ซื้อแล้ว] หาซื้อ Martin D28 หรือ HD28  (อ่าน 807 ครั้ง)

Phirathai

• member
[ซื้อแล้ว] หาซื้อ Martin D28 หรือ HD28
« เมื่อ: เมษายน 14, 2020, 13:43:35 »
[ได้ที่ตามหาแล้วครับ ขอบคุณเจ้าของกีต้าร์ที่ได้ลองครับ  ;D]

สนใจรุ่นเก่า เสียงเปิด สภาพดีๆ มาลองเล่นครับ

ปกติเล่นแต่ OM เคยลอง D28 ใหม่ๆในร้าน (ใช้นิ้วเล่น strumming) รู้สึกเสียงเบาๆเลยไม่ได้ Dreadnought สักที
ผมไม่แน่ใจว่าต้องกี่ปีถึงจะเสียงเปิดแต่สภาพยังดีอยู่ (เช่น 1995 - 2010 ?) แต่แนะนำมาได้ครับ

ขอบคุณทุกท่าน และ acousticthai ครับ
LINE: sun_phira

:)