Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องถ่านใส่Taylor หน่อยครับ (แนะนำร้านสั่งออนไลน์หน่อยครับ)  (อ่าน 1387 ครั้ง)

SOIC

• member
พอดีสงสัยว่าแบบในรูปสามารถใช้ได้มั้ยครับ เห็นว่า Duracell บางรุ่นก็ไม่สามารถใช้ได้

ขอบคุณครับ

fallout new vegas top 10 enemies

กฤษณ์

• member
Re: สอบถามเรื่องถ่านใส่Taylor หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 13:18:12 »
แบต 9V ในรูปเป็นแบบ zinc-carbon ซึ่งไม่แนะนำให้ใช้กับกีตาร์โปร่งเนื่องจาก

1. Short shelf life...ถ้าใส่ทิ้งใว้นานๆมันจะคายประจุเองจนหมด

2. Sealing problems...ถ้าทิ้งใว้นานๆในตัวกีตา์มีปัญหาน้ำกรดรั่วซึมและแบตบวม

ข้อดีของมีนคือราคาถูกกว่าแบต alkaline กว่าครึ่ง ถ้าคุณเป็นนักดนตรีอาชีพที่เปลี่ยนแบตทุกอาทิตย์มันก็คุ้มค่า ถ้าคุณทิ้งแบตใว้ในกีตาร์เป็นปีก็ไม่ควรเสี่ยงครับ

SOIC

• member
Re: สอบถามเรื่องถ่านใส่Taylor หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 19:59:59 »
แบต 9V ในรูปเป็นแบบ zinc-carbon ซึ่งไม่แนะนำให้ใช้กับกีตาร์โปร่งเนื่องจาก

1. Short shelf life...ถ้าใส่ทิ้งใว้นานๆมันจะคายประจุเองจนหมด

2. Sealing problems...ถ้าทิ้งใว้นานๆในตัวกีตา์มีปัญหาน้ำกรดรั่วซึมและแบตบวม

ข้อดีของมีนคือราคาถูกกว่าแบต alkaline กว่าครึ่ง ถ้าคุณเป็นนักดนตรีอาชีพที่เปลี่ยนแบตทุกอาทิตย์มันก็คุ้มค่า ถ้าคุณทิ้งแบตใว้ในกีตาร์เป็นปีก็ไม่ควรเสี่ยงครับ

อ่อ ขอบคุณครับน้า

SOIC

• member
น้าๆ พอมีร้านแนะนำบ้างมั้ยครับ พอดีหาสั่งในออนไลน์ มีแต่ผลิต ไทย/มาเล ขนาดเหมือนจะไม่ได้เลยครับ