Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: veelah muzu ใครได้ลองมาบ้าง  (อ่าน 1828 ครั้ง)

itd

• member
veelah muzu ใครได้ลองมาบ้าง
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2020, 10:46:16 »

กำลังเล็ง ๆ ไม้หน้า solid ฟังเสียงแล้วชอบเหมือนกัน ตัวจริงยังไม่มีโอกาสได้ลอง
ใครได้ลองแล้ว ขอความเห็นหน่อยครับ เทียบกับพวก crafter ได้มั้ย

pomguitar

• member
Re: veelah muzu ใครได้ลองมาบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2020, 12:33:37 »

กำลังเล็ง ๆ ไม้หน้า solid ฟังเสียงแล้วชอบเหมือนกัน ตัวจริงยังไม่มีโอกาสได้ลอง
ใครได้ลองแล้ว ขอความเห็นหน่อยครับ เทียบกับพวก crafter ได้มั้ย

ดีเลยครับ 9 พันกว่าบาทเอง ทรง 000 ด้วย เล่น picking เสียงออกดีมากๆๆ

lowpro

• member
Re: veelah muzu ใครได้ลองมาบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 15:20:00 »
ได้ลองแล้ว เสียงดีคุ้มราคามากครับ ผมซื้อตัว solid top มา

@GER@

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2020, 13:57:00 »
ตอนแรกว่าจะสั่งเหมือนกันนะ แต่ดูความกว้างของคอแล้วไม่แน่ใจว่าจะจับถนัดหรือป่าว เปิดไปเปิดมา ไปสั่ง st matthew เฉยเลย เดี๋ยวรออีกซักเดือนสองเดือนก่อน ว่าจะลองสั่ง veelah muzu มาเล่นซักตัว ผมเคยสั่ง veelah สมัยเมื่อเปิดตัวใหม่ ๆ  v56 ได้ของมา สีเคลือบไม่เสมอ ไม้หน้าเหมือนมันไม่เรียบ  เฟรตอ้า เล่นที สองที นอนกล่องเลย จะขายต่อใครก็เกรงใจคนซื้อต่อ ทิ้งเงินเปล่าๆ ไปหมื่นห้า รุ่นปีใหม่ๆ น่าจะงานดีขึ้นนะ ผมสั่งตัว mini มาเล่นก็ได้งานดีเรียบร้อยดี

artnet

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2020, 15:56:08 »
ไปสอยมาแล้วครับจากลักกี้มิวสิก MUZU-E ราคา 11,500บาท กีต้าtop solid ไฟฟ้า คุณภาพงานและคุณภาพเสียงในราคานี้ผมว่าคุ้มเลยนะครับใครสนใจต้องไปลองครับ