Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เอกสาร Spec ของ Martin  (อ่าน 1159 ครั้ง)

Gsus

• member
เอกสาร Spec ของ Martin
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 16:59:04 »
ผมซื้อกีตาร์ Martin Custom Shop มือหนึ่งจากญี่ปุ่น (ลองเล่นที่ร้านในญี่ปุ่น ซื้อจ่ายตังค์เอง หิ้วกลับไทยเอง) แต่ดันไม่มีเอกสารที่ระบุ Spec แบบตัวอย่างด้านล่าง เกรงว่านานไปจะไม่มี Spec ไว้อ้างอิง

อยากทราบว่า
1. ปกติ Martin Custom Shop มีเอกสารที่ระบุ Spec แนบให้ทุกตัวมั้ยครับ
2. กรณีปกติมีเอกสารแนบทุกตัว ผมสามารถขอเอกสารได้จากที่ไหนได้บ้าง

ปล. ผมลองหาข้อมูล พบว่า เอกสารคู่ตัว Martin นั้นมีหลากหลายมาก เห็นใน US มีขอ Certificate ระบุชื่อเจ้าของได้ด้วย ของผมได้แค่ Warranty Card กับ คู่มือดูแลรักษา เองครับ

ขอบคุณครับ

กฤษณ์

• member
Re: เอกสาร Spec ของ Martin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2020, 15:06:05 »
เอกสารระบุสเป็คน่าจะเป็น "Custom order invoice" สำหรับกีตาร์ที่ผลิตตามสเป็คลูกค้านะครับ ถ้าต้องการสเป็คของกีตาร์ของคุณ ก็อีเมล์ไปขอที่แผนก customer service โดยระบุ serial number ครับ

Gsus

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2020, 12:00:23 »
ขอบคุณครับน้ากฤษณ์ เดี๋ยวผมลองเมล์ไปที่ Martin ดูครับ ได้ยังไงเดี๋ยวมาอัพเดทอีกทีครับ

Gsus

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 09:28:20 »
หลังจากที่ผมส่งเมล์ไปที่ Martin Customer Service ผ่านหน้าเว็บวันที่ 14 กุมภาพันธ์ เมื่อเช้าเจ้าหน้าที่ Martin ส่งอีเมล์ตอบกลับมาพร้อมส่งเอกสาร Specification มาให้แบบเดียวกับรูปแรกด้านบนแล้วน่ะครับ

จากที่ผมอ่านเว็บเมืองนอก เจ้าหน้าที่ Martin จะติดต่อกลับหลังจากได้รับอีเมล์เราประมาณ 10-14 วัน ของผมใช้เวลา 12 วัน

ขอบคุณมากน้ากฤษณ์ และ Acousticthai