Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่อง foam case ของ classic  (อ่าน 1330 ครั้ง)

nuchinge

• member
เรียนถามเรื่อง foam case ของ classic
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2020, 08:46:01 »
การซื้อ foam case ของ classic ต้องเอาไปลองหรือปล่าวครับ หรือส่วนใหญ่ถ้าเป้น classic ขนาดจะเท่าๆกัน สามารถสั่งจาก net ได้เลยครับ โดยไม่ต้องลอง

samaklen

• member
Re: เรียนถามเรื่อง foam case ของ classic
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2020, 09:42:05 »
ส่วนใหญ่จะขนาดใกล้เคียงกันครับ ถ้ายึดขนาดมาตรฐาน
ถ้าไม่แน่ใจก็ลองเอาไปวัดครับ
แต่ผมเคยสั่ง Gator ก็ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
Re: เรียนถามเรื่อง foam case ของ classic
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 00:18:39 »
ถ้าใหญ่เอาผ้ายัด แต่ถ้าเล็กคงลำบาก แต่ปกติ น่าจะทำใหญ่ครับ
classical guitarist