Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกีต้าร์ที่ suddle ถูกฝนจนต่ำมากๆ  (อ่าน 1377 ครั้ง)

comgay55

• member
ตามหัวข้อเลยครับ ผมซื้อกีต้ามือสองมาตัวนึง suddle มันต่ำมากๆครับเเทบจะโผล่ออกมาจากบริดเเค่นิดเดียว เเต่ไม่ได้เล่นยากอะไรนะครับค่อนข้างเล่นง่ายด้วย

มีที่กลัวคือ เมื่อ suddle ต่ำเวลาจะปรับทัชชิ่งต้องปรับที่คอเลยทำให้ คอค่อนข้างโน้มมาข้างหน้าจนสังเกตุได้ สอบถามว่าในระยะยาวจะมีผลเสียต่อตัวกีต้าร์มั้ยครับ

Treerat004

• member
Re: สอบถามกีต้าร์ที่ suddle ถูกฝนจนต่ำมากๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2020, 22:02:57 »
ขอถามนอกเรื่องนิดนึงนะครับ กีตาร์ที่ว่านี้ ใช่กีตาร์เก่าญี่ปุ่นที่ประมูลในกลุ่มเฟซมั๊ยครับ

comgay55

• member
Re: สอบถามกีต้าร์ที่ suddle ถูกฝนจนต่ำมากๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2020, 01:44:01 »
ขอถามนอกเรื่องนิดนึงนะครับ กีตาร์ที่ว่านี้ ใช่กีตาร์เก่าญี่ปุ่นที่ประมูลในกลุ่มเฟซมั๊ยครับ
ไม่ใช่ครับเป็น กีต้าร์ยี่ห้อ veelah ค่อนข้างใหม่อยู่ครับ

samaklen

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2020, 08:51:26 »
ต้องเช็คว่าคอยกหรือไม่ ทำไมต้องฝน saddle ต่ำขนาดนั้น