Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จะหาซื้อ Pickguard gibson songwriter deluxe EC แท้ได้ที่ไหน  (อ่าน 1519 ครั้ง)

pegasus1666

• member
จะหาซื้อ หรือสั่ง Pickguard gibson songwriter deluxe EC แท้ได้ที่ไหนครับ ทั้งในและต่างประเทศ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ

กฤษณ์

• member
Re: จะหาซื้อ Pickguard gibson songwriter deluxe EC แท้ได้ที่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2020, 22:28:00 »
Pickguard รุ่นนี้ไม่ค่อยถูกโรคกับอากาศเมืองไทยครับ ถ้าคุณซื้อกีตาร์จากเบ๊เงียบเส็งหรือ Music Concept ก็ไปบอกให้เขาสั่งจาก Gibson ให้เพราะ pickguard ของ Gibson เขาขายให้กับดีลเลอร์เท่านั้น ราคาน่าจะประมาณสามพันบาทครับ

ทางเลือกที่สองคือสั่งแบบ custom จาก Terrapin Guitars (ในเว็บเขามี template ให้ download มาพิมพ์และทาบดูว่าขนาดเท่ากับ pickguard ของคุณหรือไม่) ถ้าใช้ pickguard หนา 0.7 มม. ตัดขอบ bevel 45 องศาเหมือนของโรงงานราคารวมส่งและภาษีประมาณสองพันบาทครับ

pegasus1666

• member
Re: จะหาซื้อ Pickguard gibson songwriter deluxe EC แท้ได้ที่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 07:23:24 »
ขอบคุณน้ากฤษณ์มากครับที่แนะนำ

pegasus1666

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 07:25:52 »
.

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 21:15:03 »
สั่งจากแอพAliExpressครับ ไม่ใช่ของแท้แต่ก็พอใช้ได้อยู่ เป็นpickguardหนาตัดขอบ45°เหมือนของจากโรงงาน ฝังมุกวูบวาบราคาสบายกระเป๋าประมาณ500บาท

หรือจะดูตัวอย่างจากของที่ติดแล้วในหน้าซื้อขายของผมได้ ที่ลงขายSongwriterสีSunburstเอาไว้ครับ ขนาดradiusมันจะไม่เป๊ะซะที่เดียว แต่ผมคิดว่าพอได้อยู่