Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์คลาสสิก Marinez ใช้ได้ไหมครับ พอดีผมสนใจ  (อ่าน 2406 ครั้ง)

markkysaw5644

• member
Marinez Toledo MC-18 ขายอยู่ตอนนี้3990

hotman555

• member
Re: กีตาร์คลาสสิก Marinez ใช้ได้ไหมครับ พอดีผมสนใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2019, 23:13:06 »
เคยใช้รุ่นอื่นครับ เป็นกีต้าร์ที่รับอิทธิพลมาจาก Kenny hill มามากทีเดียว ที่ ออสเตรเลียใช้ยี่ห้อ katoh งานสวย เสียงดี เล่นง่ายเหมาะกับมือคนไทย (แต่ผมเคยเจอปัญหากับกีต้าร์ lot แรกๆ

hoycivil26

• member
Re: กีตาร์คลาสสิก Marinez ใช้ได้ไหมครับ พอดีผมสนใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 07:34:25 »
ยามาฮ่าเสียงกลางๆมาตรฐาน มาติเนซ เสียงจะคมๆพุ่งๆ ถ้ามีงบราวห้าพัน คงได้มาติเนซรุ่นล่างๆมือ1ครับ เสียงก็คงเบียดยามาฮ่ารุ่นล่างๆ แต่ยามาฮ่ามือสองอาจอยู่ในงบครับ อาจหารุ่นกลางๆบนๆได้
แล้วแต่สะดวกชอบมือ1มือสอง. ตัวเลือกมานตามงบครับ คิดว่ามีงบสักแปดพันถึงหมื่นขอบเขตมานเลือกกว้างกว่าเยอะ