Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: classic ช่างไทย น่าใช้หรือปล่าวครับ  (อ่าน 2086 ครั้ง)

nuchinge

• member
classic ช่างไทย น่าใช้หรือปล่าวครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 07:59:48 »
ของช่างมีชื่อเสียงท่างหนึ่ง ราคาพอๆกับ asturias custom (มือสองทั้งคู่) ไม่ได้ลองเพราะขับรถไกลมากๆ  (ข้ามจังหวัด) ไกลขนาดนั้นต้องตั้งใจไปเอาแล้ว  เทียบ asturias น่าสนใจกว่าหรือปล่าวครับ   

samaklen

• member
Re: classic ช่างไทย น่าใช้หรือปล่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2019, 08:23:40 »
ของแบบนี้ตอบยากครับ
ต้องลองอย่างเดียว
แต่ช่างไทย ได้เปรียบตรงที่บริการหลังการขาย
เพราะเป็นอะไรมา ก็กลับมาปรับแต่ง ซ่อมแซมได้ง่ายกว่า

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
Re: classic ช่างไทย น่าใช้หรือปล่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 00:19:59 »
ได้แล้วมารีวิวบ้างนะครับ
classical guitarist