Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ยกเลิกการขาย  (อ่าน 2740 ครั้ง)

Acoustic country

• member
ยกเลิกการขาย
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 15:40:11 »
ยกเลิกการขาย

nuchinge

• member
Re: MARTIN 000-17 Whiskey Sunset
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 18:18:23 »
 รูปนี้มาจาก ebay นี่ครับ

• member
Re: MARTIN 000-17 Whiskey Sunset
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 18:36:29 »
ใช่ครับ พอดีมีเพื่อนของแฟนเค้าอยู่เมืองนอก เค้านำเข้า-ส่งออก สินค้าจากต่างประเทศ  เค้าก็เลยฝากให้หาลูกค้าให้ครับ และพอดีช่วงเดือนมกราคมนี้ เค้าจะบินกลับ ก็เลยฝากถามมาครับ แต่ถ้าคุณมีความสามารถนำเข้าเองได้หรือสามารถสั่งได้ก็สั่งเลยครับ

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 18:45:35 »

nuchinge

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 19:40:25 »

เรียนน้า Acoustic country  สั่งของจาก Ebay + alibaba  ยากตรงไหน เพียงแต่รอนานนิด 15-30วัน ผมสั่งอะไหล่ สินค้าที่ต้องใช้บ่อยๆ

nuchinge

• member
Re: ยกเลิกการขาย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 20:06:15 »

สั่งอะไหล่สินค้าบ่อยๆและสั่งจริงครับ เพียงแต่ไม่เคยสั่ง guitar เพราะอยากเห็นสภาพของก่อนครับ สายกะลูกบิดก็มีสั่งบ้างครับ

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 20:37:43 »
1.คุณจะสั่งอะไรเองจากที่ไหน มันก็คือเรื่องส่วนตัวของคุณมั๊ยครับ

2.ผมมีเจตนาที่จะโพสต์กระทู้ลงขายสินค้า Pre order จากเว็ปต่างประเทศใดๆ มันก็เป็นสิทธิ์ของทางผมหรือเปล่าครับ ผมทำผิดกฎ หรือไปโกหกหลอกลวงใครครับ

3. การสั่งสินค้าทางเว็บไซต์ต่างประเทศ สำหรับคุณหรือบางคนมันอาจไม่ยาก แต่บางคนทีเขาสั่งไม่เป็นหรือไม่กล้าเสี่ยงสั่งด้วยตนเอง เค้าก็อาจฝากทางผมสั่งก็เป็นได้ แล้วที่คุณกระทำโดยการแคปหน้าจอจาก eBay มาตอบกระทู้ในโพสต์สาธารณะนี้ คือคุณต้องการจะสื่ออะไร หรือหมายความว่ายังไงครับ คุณต้องการบอกคนที่อาจจะเข้ามาแวะอ่านกระทู้ของผมว่าอย่างไร

คุณอาจจะมีความสามารถในการสั่งซื้อสินค้าทางออนไลน์ต่างประเทศหรือในด้านอื่นๆ แต่การกระทำของคุณผมคิดว่ามันไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง ส่วนตัวผมคิดว่าสิ่งที่คุณทำนี้เขาเรียกว่า ดิสเครดิต

สั่งอะไหล่สินค้าบ่อยๆและสั่งจริงครับ เพียงแต่ไม่เคยสั่ง guitar เพราะอยากเห็นสภาพของก่อนครับ สายกะลูกบิดก็มีสั่งบ้างครับ

nuchinge

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:33:23 »
เรียนน้า Acoustic country
1.น้าเอารูปจาก EBAYมาลง พร้อมบอกราคาขาย เป็นใครก็ต้องคิดว่าเป็นกีต้าร์ของน้าลงขาย
2. น้าตัด LOGO Ebay ออกเอาแต่รูปมา ทำไมน้าไม่บอกว่ารับ Pre-oderจากทุกมุมโลกก็ได้
3. กีต้าร์ตัวนี้ ship to thailand ไม่มีความจำเป็นต้องหิ้วมาเอง ลำบากนะครับ
 (บังเอิญอยู่รัฐเดียวกัน ถ้าไม่ ส่งมาเลยดีกว่าหรือปล่าวครับ) กล่องOriginal ของ martinไหวหรือปล่าว
   ส่งขนส่งดีกว่า load ใต้ท้องโยนดุเดือดนะครับ
4. ตกลงเพื่อนหิ้วให้น้า หรือธุรกิจของเพื่อน คลุมเครือครับ หิ้วของกล่องใหญ่ สัมภาระอย่างอื่นไม่มีแล้วหรือครับ
5. ถ้ามีคนซื้อทำยังไงครับ บอกรอ 15 วันเก็บมัตจำก่อนแล้วค่อยสั่งหรืออย่างไร เก็บมัดจำแล้วของไม่อยู่ทำอย่างไร เก็บกี่บาท หมื่น หรือ สองหมื่น ของราคา 5กว่าหมืน ตามที่น้าลงไว้
6. martin, taylor ทุกๆภาพน่าจะผ่านตากันมาหมดอยู่แล้วครับ
--------------------------------------
***ถ้าไม่ช่วยกัน แล้วจะอยู่กันอย่างไร***

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 10:14:31 »
เรียน คุณ Nuchiang

คำที่ว่าถ้าไม่ช่วยกันแล้วจะอยู่อย่างไรหมายความว่ายังไงครับ?

1. มีข้อความตรงไหนที่ผมบอกว่าเป็นกีตาร์ของผมครับ คุณไปนั่งอ่านใหม่ดีๆครับ ผมเอารูปจาก ebay มาลงรับ Pre Order  ใครจะคิดอย่างไรก็เป็นเรื่องของเขาที่จะเข้ามาสอบถามผมเอง ซึ่งมันไม่เกี่ยวกับคุณ และคุณก็ไม่ได้มีเจตนาเข้ามาสอบถามหรือจะสั่งซื้ออยู่แล้ว ซึ่งผมมองว่าคุณมีเจตนาเข้ามาแสดงความเห็นโชว์ภูมิมากกว่า

2.ผมCopy รูปมาลง แล้วก็บอกว่ารับพรีออเดอร์ ซึ่งข้อความที่ผมลงโพสต์ในกระทู้มันก็เป็นความคิดของผมเอง ซึ่งไม่จำเป็นที่ผมจะต้องใช้คำพูดตามข้อความที่คุณแนะนำว่า "รับ pre order จากทุกมุมโลก" ซึ่งคุณเป็นใครก็ไม่รู้ มันจำเป็นไหมที่ต้องมาบอกคนโน้นคนนี้ว่าต้องทำตามตัวเอง มันเป็นพื้นที่กระทู้ที่ผมลงขายของผมเอง

3. สินค้ามาจะเป็น Ship To Thailand จะหิ้วมาเองหรือจะมาเองมันก็เป็นความสามารถของแต่ละคน ซึ่งผมก็รับหิ้วหรือสั่งให้กับคนที่เขาต้องการหรือไว้ใจ ใครมีความต้องการหรือเชื่อใจให้ทางผมสั่งซื้อมันก็เป็นความสมัครใจของเขา ซึ่งมันไม่เกี่ยวกับคุณ และผมก็ไม่ได้ไปโกหกหลอกลวงใคร จะลำบากหรือไม่ลำบากมันก็เป็นเรื่องของผม คุณมีสิทธิ์มาบอกใครต่อใครเพื่ออะไร คุณอยู่ที่ไหนอย่างไร มันไม่เกี่ยวข้องอะไรกับผม ส่วนเคสของยี่ห้อแบรนด์อะไรมันจะหนักเท่าไรมันก็เป็นเรื่องของธุรกิจผมไม่เกี่ยวกับคุณ

4. ใครจะหิ้วให้ใครเป็นธุรกิจของใครมันก็เป็นเรื่องส่วนตัวของผมซึ่งมันไม่เกี่ยวข้องอะไรกับคุณเลย

5. เมื่อมีคนซื้อจะทำอย่างไรมันก็เป็นเหตุผลที่ผมจะตอบให้กับคนที่เขาอยากซื้อเอง คุณไม่ได้มีเจตนาเข้ามาซื้ออยู่แล้ว เพราะฉะนั้นไม่ต้องเข้ามาป่วนหรือสอบถามเหตุผลใดๆทั้งสิ้น

6. ไม่ว่าจะเป็นกีต้าร์ Martin Taylor Gibson หรือหลายๆยี่ห้อ ผ่านตาผมมาแล้วมากมาย หรืออาจจะผ่านตาท่านอื่นมาแล้วก็ตาม ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่ที่วิจารณญาณในการที่จะพิจารณาก่อนอยู่แล้ว ใครที่เค้าต้องการหรือสนใจจริง เค้าจะต้องเข้ามาสอบถามส่วนตัวก่อนอยู่แล้ว ไม่มีใครหลอกลวงใครได้หรอกครับ เพราะคนที่จะซื้อกีต้าร์ราคาขนาดนี้ได้ ล้วนแต่ต้องเป็นผู้ที่บรรลุนิติภาวะและมีความรู้ในระดับหนึ่ง

คำข้อความที่คุณพิมพ์ว่า "ถ้าไม่ช่วยกัน แล้วจะอยู่กันอย่างไร" นั้น
ในมุมมองของผม ผมคิดว่าคุณมีเจตนาที่จะสื่อว่าผม เหมือนจะเป็นมิจฉาชีพเจตนาจะหลอกลวงผู้อื่น ซึ่งผมมองว่าคุณตั้งใจจะดิสเครดิตผม ซึ่งผมมองดูแล้วมันเป็นการกระทำที่ เสียมารยาทและแย่มาก ไม่สมควรกระทำอย่างยิ่ง ในความเป็นจริงสิ่งที่ถูกต้อง ที่คุณควรกระทำคือ เข้าไปตั้งกระทู้ให้ความรู้เองในห้องพูดคุย ไม่ใช่ในห้อง" ซื้อขายกีต้าร์โปร่ง (Acoustic Guitars) เครื่องดนตรีอื่นๆ และอุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องกับดนตรี "
เพราะฉะนั้นต่อจากนี้ หยุดพฤติกรรมโพสต์โชว์ภูมิ หรือความเห็นส่วนตัว ที่เป็นการเสียมารยาทนี้อีกต่อไป

ถ้าคุณคิดว่าคุณเป็นลูกผู้ชายพอ มีอะไรโทรมาคุยส่วนตัวกับผมที่เบอร์นี้เลย 0850542896  แต่ถ้าไม่ใช่ก็หยุดการกระทำทุกอย่างแล้วกลับเข้าไปอยู่ในมุมของตัวเองนะครับ

การที่ผมยกเลิกการขายเพราะผมขี้เกียจรำคาญคนที่เข้าปั่นป่วน  ถ้ามีคำพูดข้อความไหนที่รุนแรงหรือไม่เหมาะสม ต้องขออภัยเพื่อนๆชาว เว็บบอร์ดอคูสติกไทยดอทเน็ตด้วยนะครับ ด้วยนะครับ