Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกเหมือนกันไหมครับว่ากีีีต้าร์ตัวเดิมที่เล่นอยู่เสียงดีขึ้น  (อ่าน 1332 ครั้ง)

hotman555

• member
ช่วงหน้าหนาว อากาศเย็น แห้ง กีต้าร์เสียงจะดีขึ้น ท่านคิดเหมือนผมไหมครับ

samaklen

• member
มีส่วนช่วยบ้าง แต่บรรยากาศเป็นใจมากกว่าครับ

radhanasiri

• member
ดินฟ้าอากาศก็มีผล ทั้งส่วนของตัวกีตาร์และการเดินทางของคลื่นเสียง

ถ้าอากาศแห้งเช่นหน้าหนาวปรับเสียงได้ค่อนข้างเยอะ เสียงอะไรแบบไหนก็ออกชัดแทบทั้งนั้น
ถ้าอากาศชื้นมากๆดันเสียงกลางขึ้นหน่อยช่วยได้ครับ