Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องระบบNotch ของBoss AD-2ครับ  (อ่าน 990 ครั้ง)

oomsin

• member
ว่าด้วยเรื่องระบบNotch ของBoss AD-2ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2019, 00:33:09 »
สอบถามนะครับพอดีผมใช้Boss AD-2มาสักพักเเล้วรู้สึกว่าระบบNotchของBoss AD-2มันใช้งานได้เชียบขาดมากเลยครับตัดอยู่ทุกสถานการณ์สถานการณ์เเบบส่วนมากผมว่างกีตาร์ใกล้Monitorมากยังตัดอยู่หมดเลยครับ เเต่สนใจpreampยี่ห้ออื่นๆเนื่องจากมันมีลูกเล่นอื่นๆเช่นEQ,เอฟเฟกต่างๆเเละพวกลูปด้วย เเต่preampต่างๆที่ไปลองมาระบบNotchมันตัดสู้bossไม่ได้เลยครับ ผมเลยอยากรู้ว่าระบบNotchของเเต่ละยี่ห้อมันทำงานต่างๆกันเหรอครับ ลังเลจะซื้อpreampยี่ห้ออื่นมาเเร่ะเเต่พอมาเจอระบบNotchเเล้วเลยกลับมาใช้boss AD-2เหมือนเดิมครับ