Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาอยู่ในอคูสติคไทย..กันนานหรือยังครับ.  (อ่าน 10296 ครั้ง)

dho

• member
นานหรือยังครับ..กี่เดือนกี่ปีเบื่อกันบ้างมั้ยครับ.

MUI

• member
Re: เข้ามาอยู่ในอคูสติคไทย..กันนานหรือยังครับ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 19:54:40 »
ตั้งแต่คุณจิมยังดูดนมอยู่ครับ

Call it baby's instinct. Look at the baby in the pic. When he saw the naked lady statue, his immediate reaction was to move forward and suck her nipple. Amazing, isn't it?
(A pic from unknown source)

nhoy

• member
Re: เข้ามาอยู่ในอคูสติคไทย..กันนานหรือยังครับ.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 20:09:09 »
น้า MUI ช่างมีอารมณ์ขันดีนะครับ

dho

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 20:13:41 »
เห็นฟิวเวลาเล่นกีตาร์ของน้ามุ้ยช่างได้อารมณ์

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 20:46:05 »
ผมสองปี กว่าๆ แล้วน้าอ้น ได้อะไรเยอะ มากๆ
เสียตังค์ ก็เพราะเวปนี้ ได้กีต้าร์ดีๆ ก็เวปนี้ ได้เพื่อนใหม่ๆ ก็เวป นี้

คงยังไม่หมด แค่นี้แน่ กำลังตามหา "ชิงชัน" อย่างมุ่งมั้นสักครั้ง
รักเธอนะ....กีต้าร์

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 20:50:23 »
 3 ปีได้แระครับ ได้ความรู้เยอะมากจากที่ และก็เสียตังเยอะเหมือนกันจากที่นี่ อิอิ ก็ใจไม่แข็งพอนี่นา ผมจะหายเครียดทุกครั้งเวลาเข้ามาที่นี่ มาดูน้าน้าทั้งหลายปะทะคารมกัน สนุกดีครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 20:52:46 »
   ใด้เพื่อนใด้ความรู้จากที่นี่มากมายครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 22:05:11 »
ประมาณ 4 - 5 เดือนครับ
It's my...

apinan14

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 22:24:09 »
สองปีกว่าๆ แล้วล่ะ โอเคน่ะ ได้เพื่อน พี่ น้อง ใหม่ๆ อีกเพียบ ทั้งที่เคยเจอ หน้า และไม่เคยเห็นหน้า (เห็นรูป) ขายกีต้าร์ไป ก้อเยอะ ซื้อเข้ามาก้อเยอะ คงไม่ต้องถามถึงกำไรน่ะ  อ้อ กำไรที่ได้เล่นเคยเล่น รุ่นนี้ๆๆ  ขายเคยได้รับคำชม ประทับใจ ก้อมี แต่ก้อมีที่เสียใจ โดนด่า(รุมด่า) ก้อเคย แม้กระทั่งคนที่เคย ซื้อ ขาย กัน เห็นหน้า เห็นตา  คือ ไม่ได้ฟังผมเลย (ผิดพลาดเรื่องข้อมูล เพราะไม่รู้จริงๆ) แทบเลิกเหมือนกัน (เรื่องนี้ผ่านมา4 - 5 เดือนแล้วหล่ะ ) แต่ก้อพอมีผู้หมวดหนุ่มให้กำลังใจ  เล็กๆ แต่โคตรยิ่งใหญ่ (แค่คนเดียว) จึงมีกำลังใจที่จะ เข้ามา อยู่ในบ้านหลังนี้ ขอบคุณครับ ที่เข้ามาอ่านเรื่องของผม

sonic

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 23:04:49 »
ตั้งแต่เวบบ้านไม้เปิดใหม่ๆ เห็นบ้านไม้ผ่านร้อนผ่านหนาวมาหลายยุค เห็นสมาชิกเข้าออก ไปๆมาๆ ก็เยอะ
บางท่านไปแล้วไปมาก็มี แต่บางท่านก็อยู่นาน...วันนี้ก็ยังอยู่

บ่นทำไมเนี่ย.... สรุป ผมอยู่บ้านนี้มาประมาณเกือบ 5 ปีแล้วครับ เห็นบ้านเติบโตผมก็ยินดีและดีใจด้วยครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 00:28:59 »
ตั้งแต่เวบบ้านไม้เปิดใหม่ๆ เห็นบ้านไม้ผ่านร้อนผ่านหนาวมาหลายยุค เห็นสมาชิกเข้าออก ไปๆมาๆ ก็เยอะ
บางท่านไปแล้วไปมาก็มี แต่บางท่านก็อยู่นาน...วันนี้ก็ยังอยู่

บ่นทำไมเนี่ย.... สรุป ผมอยู่บ้านนี้มาประมาณเกือบ 5 ปีแล้วครับ เห็นบ้านเติบโตผมก็ยินดีและดีใจด้วยครับ

""""""""""""""""""""""

น้าโซนิค ได้ไปมีตติ้งที่ร้าน นายพักผ่อน หรือเปล่าครับ....รุ่นเก่าแก่ อบอุ่นดี

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 01:34:45 »
ประมาณ ปีกว่าๆ แล้วครับ ได้ความรู้มากมายเลยครับ
ในชีวิต ไม่เคยคิดที่จะซื้อกีตาร์ราคาเกินหมื่น เลยครับ เข้ามาบ้านไม้ได้ไม่ถึง 3 เดือน อยากได้ขึ้นมาทันที 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

eer

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 02:06:17 »
ผมเข้ามาได้ 2-3 เดือนโดนกีต้าร์ไปแล้ว 4-5 ตัว

nhoy

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 02:13:09 »
ผมเข้ามาเป็นสมาชิกได้ประมาณ 4-5 เดือนครับ แต่ก่อนหน้านั้นได้ติดตามมาระยะหนึ่งแล้ว
ปัจจุบันมีความรู้สึกเหมือนอยู่ในครอบครัวเดียวกันและผูกพันกับสมาชิกบ้านไม้หลังนี้เลยครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:13:25 »
จำไม่ได้เหมือนกันครับน่าอย่างน้อยสองปี เมื่อก่อนไม่ค่อยโพส หรือโพสก็อยู่ห้องอุ๊ค แต่ส่วนใหญ่เล่นกีตาร์ไทย
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:37:18 »

.. ดีใจด้วยครับ น้า sonic ..

.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

profish

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:01:39 »
ผมเพิ่งเข้ามาไม่ถึงเดือนครับ ปกติเล่นแต่กีต้าร์ไฟฟ้า แต่ช่วงนี้ชอบ Acoustic Guitars
ถามว่าเบื่อไหม ผมไม่เคยรู้สึกเบื่อกับการเล่นกีต้าร์นะครับ ถึงแม้จะเล่นไม่เก่งก็ตาม  ;D
ผมชอบเข้ามา อ่าน และ ถาม ใน Webboard ของ acousticthai ครับ ได้ความรู้ดีครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:44:30 »
3 ปีได้แระครับ ได้ความรู้เยอะมากจากที่ และก็เสียตังเยอะเหมือนกันจากที่นี่ อิอิ ก็ใจไม่แข็งพอนี่นา ผมจะหายเครียดทุกครั้งเวลาเข้ามาที่นี่ มาดูน้าน้าทั้งหลายปะทะคารมกัน สนุกดีครับ

ของผม ก็เข้าตาม ตรู น้านนท์ มาติดๆ .......อิอิ  เหม็นมาก ขอบอก 55555555555

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:26:21 »

ของผม ก็เข้าตาม ตรู น้านนท์ มาติดๆ .......อิอิ  เหม็นมาก ขอบอก 55555555555
ตามตรูด ผู้ใหญ่หมาไม่กัด อิอิ 5555555+

nong

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:31:45 »
ผมตามมาตั้งแต่ยุคบุกเบิก...ได้แต่อ่านอย่างเดียวครับ...เพิ่งจะมาสมัครสมาชิกได้สามเดือนนี่แหละครับ...ถ้าสมัครสมาชิกต้ังแต่แรกรู้จักล่ะก็ป่านนี้..อยู่ระดับไม้แท้ทั้งตัวไปนานแล้วว5555+ ผมชอบความจริงใจ....เป็นมิตร....เป็นกันเอง.....ความอบอุ่น....การแบ่งปัน....โอ๊ย...อีกสารพัดสารพัน....