Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: turner Veelah THAI Limited เดี้ยงซะแล้วมั่ง ต้องทำไรดีครับ อ.พารวยครับ  (อ่าน 5361 ครั้ง)

wanichsoong

• member
turner ของ Veelah THAI Limited จะเดี้ยงซะแล้วมั่ง
ใครเป็นแบบผมบ้าง คือ

เวลากดปุ่มจะตั้งปรับสาย มันมีแต่ไฟเขียวขึ้นแว๊ปหนึ่ง แล้วดับสัก 3 วินาทีขึ้นไฟเขียวอีกที เป็นแบบนี้ไปเรื่อยครับตอนนี้เลยปรับสายไม่ได้

นึกว่าแบตหมด เลยเปลี่ยนแบต ก็เป็นเหมือนเดิม.....

เรียนผู้รู้ ช่วยแก้ไขหน่อยครับ

yuth_pu_rx

• member
^^ ใจเย็นๆพี่ you are unhappy, he should be unhappy ครับ อิ อิ

wanichsoong

• member
อันนี้ครับ

kalasin_blues

• member
ลองเปลี่ยนถ่านดุก่อนคับ ถ้าถ่านอ่อนจะทำงานไม่ปกติ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
turner ของ Veelah THAI Limited จะเดี้ยงซะแล้วมั่ง

เวลากดปุ่มจะตั้งปรับสาย มันมีแต่ไฟเขียวขึ้นแว๊ปหนึ่ง แล้วดับสัก 3 วินาทีขึ้นไฟเขียวอีกที เป็นแบบนี้ไปเรื่อยครับตอนนี้เลยปรับสายไม่ได้

นึกว่าแบตหมด เลยเปลี่ยนแบต ก็เป็นเหมือนเดิม.....

เรียนผู้รู้ ช่วยแก้ไขหน่อยครับ

น่าจะไปซะละครับติดต่อ อ พารวยโล้ดครับ ขอเคลมตัวใหม่น่าจะได้นะ อ พารวย แกใจดีครับ ^^¥
MUGEN_guitar_SHOP

hotman555

• member
เป็นเหมือนกันครับ  อ.พารวย หรือผู้รู้ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

TheToems

• member

pisit5924

• member

.. หลังกดปุ่ม Tuner ไฟตำแหน่ง bat.จะแว๊บ นิดนึงสีแดง จากนั้น ดีดสายที่ต้องการตั้ง ไฟที่ Tuner จะทำงาน ถ้าไม่ดีด ก็จะไม่ติด เป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ ..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<
คือต้องดีดด้วยครับ ไฟมันถึงจะขึ้น ให้จีนครับ ถ้าปล่อยทิ้งไว้ ไฟมันจะดับไปเองอ่ะครับ

น้าธี

• member
เวลาตั้งสาย พยายามหาที่เงียบๆครับ ไม่งั้น Tunner มันจะ งง

wanichsoong

• member

.. หลังกดปุ่ม Tuner ไฟตำแหน่ง bat.จะแว๊บ นิดนึงสีแดง จากนั้น ดีดสายที่ต้องการตั้ง ไฟที่ Tuner จะทำงาน ถ้าไม่ดีด ก็จะไม่ติด เป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ ..
เคยใช้ได้อยู่ครับ โดยเคยปลดสายเอาซัดเดิลมาทำเตี้ย 2ครั้ง ยังใช้ได้อยู่
อยู่ดีดี อีเดี้ยงเอาเฉยๆ(กำลังตั้งใจจะไปถอย fishman ใหม่อีกตัวมาติดกีต้าร์อีกตัวเชียว อย่างงี้ต้องดูยี้ห้อpuใหม่แล้วหละ)

wanichsoong

• member
คือต้องดีดด้วยครับ ไฟมันถึงจะขึ้น ให้จีนครับ ถ้าปล่อยทิ้งไว้ ไฟมันจะดับไปเองอ่ะครับ
พอเรากดสวิท tuner   มันก็ขึ้นไปกระพริบไฟเขียวเลยครับ(ดีไม่ได้ขับรถ...ไฟเขียวชนกัน4แยกแน่)
ดีดยังไง แบบดัง แบบเบา ก็ กระพริกเขียวตลอดครับ
กลุ้มใจจัง

wanichsoong

• member
เป็นเหมือนกันครับ  อ.พารวย หรือผู้รู้ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
เป็นเหมือนกันกับผมรึครับ อ่านแล้วทำให้คุณกับผม2คนใจชื่นขึ้นมาหน่อยครับ(มีเพื่อนแล้วโว้ยเรา)

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
วันนี้ผมก็ตั้งสายครับ แต่มันบอก note เพี้ยนครับ มันควรจะเป็น A แต่ ดันบอก B ครับตัวของผม...
แต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไรมาก... เพราะปกติก็ไม่ค่อยใช้ tuner อยู่แล้วครับ

TuiHY

• member
อาการนึงที่อาจเป็นไปได้ คือ ฝนแซดเดิ้ลไม่เรียบครับ เปียโซ่เลยรับสัญญาณได้ไม่สมบูรณ์ จะมีอาการเพี้ยนๆอย่างนี้แหละครับ ผมเคยเป็น
ลองฝนแซดเดิ้ลอีกครั้ง เอาให้เรียบที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ อาการนี้น่าจะหายไปครับ ลองดูแล้วมาบอกด้วยนะครับ : )

rivulatus

• member
ของผม ใช้ v1 gace เพิ่งได้มาก็เป็นเหมือนกัน กดปุ่ม turner แล้วไฟเขียวกระพริบตลอด  ครับ แต่ก็ตั้งสายได้ปกตินะครับ  ไม่มีประสบการ์ณเรื่องโปร่งไฟฟ้า  คิดแบบขำๆ  สงสัยที่
ไฟกระพริบ ระบบคงเตือนเราว่าเปิดใช้ turner อยู่ กลัวเราเปิดค้างไว้หรือเปล่า

wanichsoong

• member
อาการนึงที่อาจเป็นไปได้ คือ ฝนแซดเดิ้ลไม่เรียบครับ เปียโซ่เลยรับสัญญาณได้ไม่สมบูรณ์ จะมีอาการเพี้ยนๆอย่างนี้แหละครับ ผมเคยเป็น
ลองฝนแซดเดิ้ลอีกครั้ง เอาให้เรียบที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ อาการนี้น่าจะหายไปครับ ลองดูแล้วมาบอกด้วยนะครับ : )

ลองฝนซัดเดิลอีกครั้งครับ อย่างบรรจง
แต่คงเป็นเหมือนเดิม
กลุ่มใจ ไม่มี ล.ลิง

pisit5924

• member
พอเรากดสวิท tuner   มันก็ขึ้นไปกระพริบไฟเขียวเลยครับ(ดีไม่ได้ขับรถ...ไฟเขียวชนกัน4แยกแน่)
ดีดยังไง แบบดัง แบบเบา ก็ กระพริกเขียวตลอดครับ
กลุ้มใจจัง
.. กลับไปลองที่ย้านมาแล้วครับ ผมว่าปกติครับ พอเรากดปุ่มtuner แต่ยังไม่ได้ดีดสายอะไรเลยนั้น ไฟสีเขียวจะกระพริบ แวบ...แวบ .. ณ.ตำแหน่งที่จะบอกว่าเราตั้งสายตรงหรือไม่ตรง เพราะมันอยู่ในสถานะ Stand by ครับ โดยจะกระพริบไปเรื่อยๆ เพื่อที่เราจะได้รู้วา ขณะนี้เราใช้ฟังค์ชั่นการตั้งสายอยู่ ต่อมา.. เมื่อเราดีดสายลงไป ไฟที่ตรงนี้นจะแสดงตัวอักษร เช่น E B A .. พวกนี้ขึ้นมาแทนในแต่ละสายที่เราดีด  .. หากตั้งได้ตรง จะมีไฟสีเขียขึ้นอยู่บนหัวของตัวอักษรนั้นๆ นะครับ ถ้าสูงไป หรือต่ำไป ไฟสีแดงจะติดที่ด้านหน้า หรือด้านหลังของตัวอักษรแทน ..ผมว่าของน้าก็น่าจะปกติครับ ..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

wanichsoong

• member
กลุ้มใจจัง
.. กลับไปลองที่ย้านมาแล้วครับ ผมว่าปกติครับ พอเรากดปุ่มtuner แต่ยังไม่ได้ดีดสายอะไรเลยนั้น ไฟสีเขียวจะกระพริบ แวบ...แวบ .. ณ.ตำแหน่งที่จะบอกว่าเราตั้งสายตรงหรือไม่ตรง เพราะมันอยู่ในสถานะ Stand by ครับ โดยจะกระพริบไปเรื่อยๆ เพื่อที่เราจะได้รู้วา ขณะนี้เราใช้ฟังค์ชั่นการตั้งสายอยู่ ต่อมา.. เมื่อเราดีดสายลงไป ไฟที่ตรงนี้นจะแสดงตัวอักษร เช่น E B A .. พวกนี้ขึ้นมาแทนในแต่ละสายที่เราดีด  .. หากตั้งได้ตรง จะมีไฟสีเขียขึ้นอยู่บนหัวของตัวอักษรนั้นๆ นะครับ ถ้าสูงไป หรือต่ำไป ไฟสีแดงจะติดที่ด้านหน้า หรือด้านหลังของตัวอักษรแทน ..ผมว่าของน้าก็น่าจะปกติครับ ..
ดิดสายไหน มันก็กระพริบ เขียว เหมือนเดิม

TOM1869

• member
ก่อนฝน saddle  function ตั้งสายยังทำงานปกติหรือเปล่าครับ  และ หลังจากที่ ฝน saddle แล้ว เสียงยังออกแอมป์ ได้ และน้ำหนักของเสียงทุ้มแหลม  ยังคง Balance ตามปกติหรือเปล่าครับ

Piezo แบบ ถักนี่ ถ้าจะฝน saddle ต้องระวังให้มากครับ  
Line id: 081-8718003