Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆ ครับ BNG Music เดอะมอลล์บางแคโอเคมั้ยอ่ะครับ?  (อ่าน 23810 ครั้ง)

ColdFire

• member
  • "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
สืบเนื่องจากวันก่อนที่ขอคำแนะนำจากน้าๆ หลายๆ ท่านไป
เกี่ยวกับร้านที่เวิ้งฯ ซึ่งผมจะไปวันอาทิตย์ที่ 6 นี้(ซึ่งหลายร้านจะปิดกัน)

ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้า jotakun ครับที่อุตส่าห์เสียเวลามาช่วยแนะนำเกือบทั้งวัน
แต่ตอนนี้พอผมได้ลองคุยกับพ่อแม่แล้วเขาก็อยากไปเปลี่ยนที่ที่ไปซื้ออ่ะครับ -*-
เขาอยากให้ลองหาร้านตามห้างดู และเดอะมอลล์บางแคสะดวกสุด

ผมสืบไปสืบมาก็มีร้าน BNG Music อยู่
เลยอยากให้น้าๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าที่นี่โอเคมั้ย ดีมั้ย สำหรับคนเพิ่งเริ่มหัดเล่นกีตาร์งบคนจนประมาณ 3000-4000 บาทอย่างผม -*-
หรือมีที่อื่นแนะนำอย่างไรก็ขอรบกวนหน่อยนะครับ

ขอขอบคุณทุกคนมากๆ ครับ  :)

nantfa

• member
Re: น้าๆ ครับ BNG Music เดอะมอลล์บางแคโอเคมั้ยอ่ะค&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:08:17 »
BNG Music บริการไม่ค่อยดีครับ (สาขา เดอะมอลด์บางเเค) 

เเต่เเนะนำ ร้านกีต้าร์ตรงตีนบันไดเลื่อนข้างธนาคารออมสินชั้นเดียวกัน มีอยู่2 ร้าน ไปลอง jack&danny ดูนะ 3000-4000 นี่เเหละโอเคเลย
เเต่พนักงานขายไม่ค่อยมีความรู้นะ 

หรือไม่ก็นั่งรถมา เซ้ลทรัลพระราม 2 ชั้น 2 มีโปร่งให้เลือกหลายตัวในห้าง พนักงานขายเเนะนำได้

หรือไม่ก็ลอง กีต้าร์วีระ ดูจากหน้าซื้อขายรอหน่อย เดี่ยวก็มีมาเรื่อยๆเเต่ต้องรอหน่อย

ซื้อกีต้าร์ใจเย็นๆ ครับ อย่าใจร้อน ดูไปเรื่อยๆ ถูกใจค่อยเอา

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

ColdFire

• member
Re: น้าๆ ครับ BNG Music เดอะมอลล์บางแคโอเคมั้ยอ่ะครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:20:17 »
BNG Music บริการไม่ค่อยดีครับ (สาขา เดอะมอลด์บางเเค) 

เเต่เเนะนำ ร้านกีต้าร์ตรงตีนบันไดเลื่อนข้างธนาคารออมสินชั้นเดียวกัน มีอยู่2 ร้าน ไปลอง jack&danny ดูนะ 3000-4000 นี่เเหละโอเคเลย
เเต่พนักงานขายไม่ค่อยมีความรู้นะ 

หรือไม่ก็นั่งรถมา เซ้ลทรัลพระราม 2 ชั้น 2 มีโปร่งให้เลือกหลายตัวในห้าง พนักงานขายเเนะนำได้

หรือไม่ก็ลอง กีต้าร์วีระ ดูจากหน้าซื้อขายรอหน่อย เดี่ยวก็มีมาเรื่อยๆเเต่ต้องรอหน่อย

ซื้อกีต้าร์ใจเย็นๆ ครับ อย่าใจร้อน ดูไปเรื่อยๆ ถูกใจค่อยเอา

ขอบคุณครับ จะลองดูนะครับ :D

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
Re: น้าๆ ครับ BNG Music เดอะมอลล์บางแคโอเคมั้ยอ่ะครับ?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:36:40 »
สืบเนื่องจากวันก่อนที่ขอคำแนะนำจากน้าๆ หลายๆ ท่านไป
เกี่ยวกับร้านที่เวิ้งฯ ซึ่งผมจะไปวันอาทิตย์ที่ 6 นี้(ซึ่งหลายร้านจะปิดกัน)

ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้า jotakun ครับที่อุตส่าห์เสียเวลามาช่วยแนะนำเกือบทั้งวัน
แต่ตอนนี้พอผมได้ลองคุยกับพ่อแม่แล้วเขาก็อยากไปเปลี่ยนที่ที่ไปซื้ออ่ะครับ -*-
เขาอยากให้ลองหาร้านตามห้างดู และเดอะมอลล์บางแคสะดวกสุด

ผมสืบไปสืบมาก็มีร้าน BNG Music อยู่
เลยอยากให้น้าๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าที่นี่โอเคมั้ย ดีมั้ย สำหรับคนเพิ่งเริ่มหัดเล่นกีตาร์งบคนจนประมาณ 3000-4000 บาทอย่างผม -*-
หรือมีที่อื่นแนะนำอย่างไรก็ขอรบกวนหน่อยนะครับ

ขอขอบคุณทุกคนมากๆ ครับ  :)

ยินดีครับๆ แต่ก็อย่างที่น้า nantfa บอกแหละครับ
ระวังหน่อยละกัน ที่พระราม 2 ของที่มีจะแปลกๆยี่ห้อกันฟหน่อยนะครับ
ส่วนใหญ่จะเน้น Ibanez อยู่ชั้นสอง ข้างๆ ไอติม DQ และก็ร้านเสื้อ export
(พูดเหมือนเค้าจะนั่งรถมา 555+)
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:03:05 »
ช่ายครับ MC ที่สยามดิสก็ดีนะ รับประกันเลย
น้าๆแกจะจริงจังหน่อย แต่ปล่อยมุขหน้านิ่งกระจายเวลาคุยด้วย
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

AcouStiCMaN

• member
  • PLUM RANG = วงดนตรีปล้ำแรง ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 13:34:57 »
เคยเข้าไปถามรุ่นทีสนใจ เค้าบอกว่าต้องบอกว่าจะซื้อถึงจะเอามาให้ลอง สรุปผมไปซื้อที่ musiccollection ปิ่นเกล้า พนักงาน workmore
MC ที่ปิ่นเกล้า บริการดีมากครับ
Taylor 814CE
YAMAHA

lekhaew

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:34:06 »
เดอะมอลล์บางแค ร้านขายกีตาร์จะอยู่ชั้น 3 ครับ (หากขึ้นบันไดเลื่อนจากชั้น 1 ก็ขึ้นตรง Star Buck)

ร้านใกล้ๆ บันไดเลื่อน รู้สึกจะชื่อ Siam Music มัง

พนักงานบริการดีครับ เคยไปขอลองกีตาร์

แต่จะมีแต่แบรนด์ที่ไม่ติดตลาด เช่น Jack & Danny, Dream Bowl (มั๊ง) และ Florenze

----

ส่วน BNG จะมี 2 ส่วน (ติดๆ กัน) คือ

Beat Spot (อันนี้สงสัยกีตาร์จะเน้นโชว์ เพราะส่วนใหญ่จะเก็บในตู้ล็อคไว้อย่างดี)
และตรง ฺBe trend (มีทั้งส่วนที่โชว์ และล็อคใส่ตู้)

ตัวโชว์จะเป็นพวก Baracuda กับ Veelah รุ่นล่างๆ

พนักงานผมว่าเวลาสอบถามก็ให้ข้อมูลดีนะครับ

ส่วนเรื่องขอลองกีตาร์ อย่าไปโทษพนักงานเลยครับ เพราะคิดว่าน่าจะเป็นนโยบายของเจ้าร้านมากกว่า
(ผมก็เคยไปขอลอง FG 720 พนักงานก็ทำหน้างงๆ แต่สุดท้ายก็เปิดตู้ หยิบมาให้ลองนะครับ)
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:58:51 »
BNG เป็นร้านที่มีชื่อเสียงมายาวนานครับเนื่องจากเจ้าของร้านค่อนข้างนิสัยไม่ดีนะครับอันนี้เจอมากับตัวเองเลย เจ้าของชอบดูถูำกลูกค้าเป็นอย่างมากลองหาอ่านจากกระทู้เก่าๆครับมีน้าๆหลายคนในบ้านไม้เเห่งนี้พบเจอมาเหมือนผมครับ

NewHand

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 20:43:19 »
BNG เป็นร้านที่มีชื่อเสียงมายาวนานครับเนื่องจากเจ้าของร้านค่อนข้างนิสัยไม่ดีนะครับอันนี้เจอมากับตัวเองเลย เจ้าของชอบดูถูำกลูกค้าเป็นอย่างมากลองหาอ่านจากกระทู้เก่าๆครับมีน้าๆหลายคนในบ้านไม้เเห่งนี้พบเจอมาเหมือนผมครับ

ร้านนี้ราคาก็ถือว่าถูกนะครับ แตผมว่าพูดจากับลูกค้าแปลก ๆ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเลยครับ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 21:07:04 »
พุ่งนี้ผมจะไป เดอะมอล บางแคครับ มีไรจะฝากถาม บอกได้นะครับ ผมจะลองเข้าไปดูๆกีตาร์อยู่เหมือนกัน

ปล.ไม่เข้าร้าน bng นะ ส่วนตัวไม่ชอบพวกปาก.... เด๋วยาวคับ

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 21:35:08 »
พุ่งนี้ผมจะไป เดอะมอล บางแคครับ มีไรจะฝากถาม บอกได้นะครับ ผมจะลองเข้าไปดูๆกีตาร์อยู่เหมือนกัน

ปล.ไม่เข้าร้าน bng นะ ส่วนตัวไม่ชอบพวกปาก.... เด๋วยาวคับ

ไม่ชอบพวกปากยาวหรือคะ อิอิ ;D ;D

ColdFire

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:21:30 »

งั้นก็รบกวนหน่อยนะครับว่าแต่ละร้านอยู่ตรงส่วนไหนบ้าง โดยภาพรวมๆ อ่ะครับ
มีกีตาร์ยี่ห้ออะไรบ้าง ราคาเท่าไหร่ บริการเป็นยังไง ลองได้มั้ย (ผมมีงบ 3000-4000 ตามที่บอกไว้ข้างต้น)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

NewHand

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:38:37 »

ฝากดู YAHAMA F310 กับ Paramount F750 CN ด้วยครับ อยากลองเทียบราคากับที่ชลบุรีดู ที่นี่ 3500 กับ 4000 ครับ ตามลำดับ

balleka

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:43:35 »
เพื่อนผมเคยบอกว่า ขอลองเยอะๆ ก็ทำหน้าทำตาไม่ค่อยดีน่ะครับผม  มันแปลกเนอะ  คือส่วนตัวนะครับผม จะซื้อกีตาร์มันก็ต้องลองหลายๆตัวเนอะ  แล้วเราก็ไม่ใช่ว่าไม่รักษาของนะครับผม  เฮ้ออออ  มีร้านแนะนำที่กีตาร์เยอะๆ  ให้ลองได้เต็มๆ และ แนะนำได้ไหมครับผม แนะนำด้วย
[url=http://pic.free

everydaysunnyday

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 23:13:41 »
เกลียดมากครับร้านนี้ (ออกมาจากใจจริง)

surachaisorn

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 07:36:16 »
ว่าจะไม่ post แล้วเชี่ยว
วันที่ผมไป Beat Spot บางแค
เมื่อ 2 เดือนที่แล้วนะครับ (เพราะพนักงานอาจจะไม่ใช่คนเดิมประจำสาขา)
พนักงานใน  เป็นเด็กหนุ่มสนใจใจแต่จะเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า
ไม่สนใจคำถาม และไม่สนใจที่จะตอบ

ถามผมกลับว่าพี่ดูรุ่นไหนมา ดูใน web ก็ได้
ทำนองว่าให้ดูใน web มาก่อนแล้วค่อยมาถามหรือลอง

สุดท้ายผมทำตามน้องเขาแนะนำครับ
คือซื้อมือสองใน web และเน้นว่าไม่ได้มาจาก B...Spot

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 10:42:25 »
กระทู้ นี้แนะนำ เจ้าของ ร้านมาอ่าน หน่อยนะ

" ท่านให้บริการ เราไปใช้บริการ "
รักเธอนะ....กีต้าร์

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:12:25 »

ฝากดู YAHAMA F310 กับ Paramount F750 CN ด้วยครับ อยากลองเทียบราคากับที่ชลบุรีดู ที่นี่ 3500 กับ 4000 ครับ ตามลำดับ

แง่วโทษทีครับ ผมไปหลังกระทรวงเลยอ่ะ ถ้าไปเดอะมอก่อนเกรงจะไม่ทันน้าโก้ วันนี้มีน้าใจดี พาผมไปหลังกระทรวงคับ

ยังไงขอโทษอีกทีคับ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:13:11 »

งั้นก็รบกวนหน่อยนะครับว่าแต่ละร้านอยู่ตรงส่วนไหนบ้าง โดยภาพรวมๆ อ่ะครับ
มีกีตาร์ยี่ห้ออะไรบ้าง ราคาเท่าไหร่ บริการเป็นยังไง ลองได้มั้ย (ผมมีงบ 3000-4000 ตามที่บอกไว้ข้างต้น)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แง่วโทษทีครับ ผมไปหลังกระทรวงเลยอ่ะ ถ้าไปเดอะมอก่อนเกรงจะไม่ทันน้าโก้ วันนี้มีน้าใจดี พาผมไปหลังกระทรวงคับ

ยังไงขอโทษอีกทีคับ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:14:22 »
เดี๋ยวถ้าผมไปยังไงแล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

ผมต้องออกเดินทางไปตามล่ากีตาร์ตัวแลกในชีวิตและ

ยังไงขอตัวนะครับ