Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Tuner...กลับบ้านเก่า....  (อ่าน 8365 ครั้ง)

nong

• member
Re: Tuner...กลับบ้านเก่า....
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:51:15 »
ผมว่าแบบหนีบดีกว่านะครับ.....ใช้โหมดจับแรงสั่นสะเทือน..เสถียรดี  แม้จะอยู่ท่ามกลางเสียงรบกวนบนเวที  ...เพราะมันไม่เกี่ยวกัน 5555

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:04:24 »
ผมว่าแบบหนีบดีกว่านะครับ.....ใช้โหมดจับแรงสั่นสะเทือน..เสถียรดี  แม้จะอยู่ท่ามกลางเสียงรบกวนบนเวที  ...เพราะมันไม่เกี่ยวกัน 5555

>>>>....  เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับน้าnong ....

nong

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:45:05 »
น้าKULAA_101 ครับผมอยากเห็น signature รุ่นลายเซ็นศิลปินของน้าน่ะครับ...เห็นผ่านๆช่วยเอามาโชว์เต็มๆหน่อยเหอะครับ...อยากรู้ว่ามีลายเซ็นน้าๆท่านใดปรากฏอยู่บนนั้นบ้าง....แต่ที่แน่ๆไม่มีผมแน่นอนครับ555...ไม่อาจเทียบชั้นครับ 5555....อักซักห้าปีเอาออกมาประมูลเพื่อการกุศลน่าจะได้ราคาไม่น้อย

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:50:16 »
น้า กุลา ซื้อกีต้าร์ใหม่เลยครับ ไม่ต้องซ่อม ^^

MUI

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:40:22 »
น้าKULAA_101 ครับผมอยากเห็น signature รุ่นลายเซ็นศิลปินของน้าน่ะครับ...เห็นผ่านๆช่วยเอามาโชว์เต็มๆหน่อยเหอะครับ...อยากรู้ว่ามีลายเซ็นน้าๆท่านใดปรากฏอยู่บนนั้นบ้าง....แต่ที่แน่ๆไม่มีผมแน่นอนครับ555...ไม่อาจเทียบชั้นครับ 5555....อักซักห้าปีเอาออกมาประมูลเพื่อการกุศลน่าจะได้ราคาไม่น้อย

}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

น่าน.....เริ่มเลอค่าชะมะล่ะ

อิอิ แย่งลง

หมดหมึกไป..หลายขวด หลายกระป๋อง หลายยี่ห้อ ซะมะมี

aekasit

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:56:09 »

ของผมก็เป็นเหมือนกัน  Fishman Prefix Blend  อาการที่เป็น คือ เวลากดปุ่ม Tuner เพื่อตั้งสาย จะมีไฟ LED สีแดงติด แต่พอตั้งสายเสร็จ  กดปุ่ม Tuner ปิดระบบการตั้งสาย

ปรากฎว่า  ปุ่มที่กด มันกด ปิด / เปิด ได้ตามปกติ  แต่หลอดไฟ LED สีแดง  มันไม่ยอมดับ ซะงั้น  ทิ้งไว้สักพักใหญ่ ๆ เดี๋ยวมันก็ดับเองมั่ง  ไม่ดับเองมั่ง  จนเซ้งกับมันแระ

ส่วนภาคไฟฟ้า  ใช้ได้เป็นปกติ  ก็เลย ช่างแม่ง.. มัน  ก็เลยใช้ Tuner แบบคลิป หนีบหัว แม่งมันซะเลย  ไม่งั้น เสียเงิน อีกหลายพัน รวมค่าใช้จ่ายในการเดินทาง และอาหารพิเศษ

อาหารพิเศษที่ว่าคืออะไรครับน้ากวาง อิอิ

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 15:22:48 »

>>>>....  Veelah V3-OMCE E-Sarn Signature ..55...รุ่นแคล้วคลาดเมีย ...555....

555...รุ่นนี้มีชื่อใครเป็นจำเลยหมด....

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 15:24:00 »
น้า กุลา ซื้อกีต้าร์ใหม่เลยครับ ไม่ต้องซ่อม ^^

>>>>....  55...แนะนำเข้าทางเลยจ้า....

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 15:30:46 »

>>>>....  55...แนะนำเข้าทางเลยจ้า....
ถูกทาง ตะหาก หละป๋า
รักเธอนะ....กีต้าร์

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 16:29:29 »

ถูกทาง ตะหาก หละป๋า

>>>>>.....  หลักฐานชัด จำเลยที่1 ชาเขียว1ถาด...55...

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 16:31:39 »
V3 รุ่นนี้ ตอนมี งาน อีสานมิตติ้ง เปิดให้จกสลาก ปรากฏว่า ป๋ากุลา ได้ไป เพราะสลากมีใบเดียว อิอิ
Line id: 081-8718003

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 16:35:38 »
V3 รุ่นนี้ ตอนมี งาน อีสานมิตติ้ง เปิดให้จกสลาก ปรากฏว่า ป๋ากุลา ได้ไป เพราะสลากมีใบเดียว อิอิ

>>>>.... จุ๊ๆๆๆๆ...น้านริศก็... เดี๋ยวข้างบ้านเค๊ารู้...อุอุ...

MUI

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 19:16:49 »

>>>>.... จุ๊ๆๆๆๆ...น้านริศก็... เดี๋ยวข้างบ้านเค๊ารู้...อุอุ...

....................

เดี๋ยวโทรบอกจ่าชัยน้องเขย ขี่มอไซค์ไปบอกเจ้าของมินิมาร์ท หน้าวัด

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 19:27:17 »

ฉลากมี ใบเดียว ไม่เท่าไหร่  ป๋าแกดันขอจับก่อน อีก
จะให้คิดยังงัยหละครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 20:30:23 »
อ่าวจริงเหรอครับเนี่ย
:)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 00:50:27 »
โอ้ยยยยยยยยยยยย เจอกะตัวแล้ววววววววววววว

ผมเพิ่งอ่านกระทู้นี้ไปได้ 2 วัน โดนซะเองแล้วครับ JE18 และพร้อมกับข้อสันนิฐาน
ตอนแรก ไฟเตือนแบตเตอร์รี้ มันขึ้นครับ ประมาณว่า แบตใกล้หมด (มันคงใกล้หมดจริงๆ เพราะ ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยเปลี่ยนแบต และช่วงหลัง ใช้ขึ้นเวทีบ่อย)
และผมก็ใช้มันตั้งสายต่อไป โดยไม่ได้เปลี่ยนแบต พอไฟเตือนขึ้น ตอนเปิด tuner อยู่ 2 วันครับ หลังจากนั้น tuner ก็เปิดไม่ติด ผมก็คิดว่า แบตหมด แต่ก็ไม่ได้ลองเสียบภาคไฟฟ้านะครับ
วันนี้ ผมก็เลย ไปซื้อแบตมาเปลี่ยน เปลี่ยนเสร็จ ปรากฏว่า tuner ไม่ติด... ผมแทบร้อง เอาละวา ทำยังไงดี
ลองเสียบภาคไฟฟ้า มันก็ยังไม่ติดอีก เหลือวิธีสุดท้าย เคาะมันเลยครับ เคาะลงไปตรงหน้าปัด tuner นั่นแหระ ปรากฎว่า ติดครับ มันติดขึ้นมาอีกครั้ง โล่งใจมาก

ผมสันนิฐานว่า เกิดจาก อาการแบตหมด หรือ ไฟอ่อนเกินไปครับ ทำให้การทำงานขัดข้อง หรือ IC เกิดปัญหาครับ
ผมว่า เมื่อไฟแบตเตือน เราไม่ควรปล่อยให้มันหมดครับ และ เราควรจะเปลี่ยนมันทันทีครับ

ใจหายใจคว่ำหมด...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 05:10:17 »

ฉลากมี ใบเดียว ไม่เท่าไหร่  ป๋าแกดันขอจับก่อน อีก
จะให้คิดยังงัยหละครับ

>>>>....  อ้าวววว...ก็จับตามอายุไงน้าหำฯ ใครอายุน้อยสุดได้จกฉลากก่อนหมู่...อิอิ....

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 05:12:17 »
อ่าวจริงเหรอครับเนี่ย

>>>>....  555... มันก็เป็นด้วยประการฉนั้นแหละครับอาจารย์...55....

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 05:14:25 »
โอ้ยยยยยยยยยยยย เจอกะตัวแล้ววววววววววววว

ผมเพิ่งอ่านกระทู้นี้ไปได้ 2 วัน โดนซะเองแล้วครับ JE18 และพร้อมกับข้อสันนิฐาน
ตอนแรก ไฟเตือนแบตเตอร์รี้ มันขึ้นครับ ประมาณว่า แบตใกล้หมด (มันคงใกล้หมดจริงๆ เพราะ ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยเปลี่ยนแบต และช่วงหลัง ใช้ขึ้นเวทีบ่อย)
และผมก็ใช้มันตั้งสายต่อไป โดยไม่ได้เปลี่ยนแบต พอไฟเตือนขึ้น ตอนเปิด tuner อยู่ 2 วันครับ หลังจากนั้น tuner ก็เปิดไม่ติด ผมก็คิดว่า แบตหมด แต่ก็ไม่ได้ลองเสียบภาคไฟฟ้านะครับ
วันนี้ ผมก็เลย ไปซื้อแบตมาเปลี่ยน เปลี่ยนเสร็จ ปรากฏว่า tuner ไม่ติด... ผมแทบร้อง เอาละวา ทำยังไงดี
ลองเสียบภาคไฟฟ้า มันก็ยังไม่ติดอีก เหลือวิธีสุดท้าย เคาะมันเลยครับ เคาะลงไปตรงหน้าปัด tuner นั่นแหระ ปรากฎว่า ติดครับ มันติดขึ้นมาอีกครั้ง โล่งใจมาก

ผมสันนิฐานว่า เกิดจาก อาการแบตหมด หรือ ไฟอ่อนเกินไปครับ ทำให้การทำงานขัดข้อง หรือ IC เกิดปัญหาครับ
ผมว่า เมื่อไฟแบตเตือน เราไม่ควรปล่อยให้มันหมดครับ และ เราควรจะเปลี่ยนมันทันทีครับ

ใจหายใจคว่ำหมด...
>>>>....  ถึงว่าไงน้าฯกีต้าร์ราคาแพงๆเค๊าไม่ให้ภาคไฟฟ้ามาด้วย เพราะกลัวมีปัญหาแล้วเสียชื่อ...