Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมอินเลย์รูปมังกรของ PRS ดูมีแสงและเงา ครับ  (อ่าน 1003 ครั้ง)

leomonke

• member
โดยเฉพาะตรงที่เล่น shade สีดำ มันเป็นแบบไล่สีเลย
ไม่ใช่การวางแค่ MOP หรือ abalone แน่ๆ

มันมีการทำสีบน MOP กับ abalone ได้ด้วยเหรอครับ
เหมือนเป็นสีดำแบบเล่น shade บนอินเลย์เลย

กฤษณ์

• member
Re: ทำไมอินเลย์รูปมังกรของ PRS ดูมีแสงและเงา ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2019, 08:14:58 »
ร้านที่รับจ้างทำ inlays (Pearl Works) เขาไม่ยอมเปิดเผยวิธีทำแต่ก็มีฝรั่งวิจารณ์ว่ามีการลงสีแน่นอนครับ