Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต สอบถามน้าๆครับ sigma รุ่น jrc-40e กับ Drc-28E  (อ่าน 1121 ครั้ง)

esso29955

• member
ขออนุญาต น้าๆ ที่เคยสัมผัส สองรุ่นนี้ครับ

1.สองรุ่นนี้ เล่นร้านไหวไหมครับ
2.รุ่นไหนเหมาะกับการสตรัมมากกว่าครับ
3.เสียงของสองรุ่นนี้ประมาณไหนครับ
4.ความเรียบร้อย ความคุ้มค่า ครับ

ขอบคุณ น้าๆทุกท่านครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
Re: ขออนุญาต สอบถามน้าๆครับ sigma รุ่น jrc-40e กับ Drc-28E
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 10:15:45 »
 แบรนด์ sigma ผมว่าคุณภาพโอนะครับ ทั้งโครงสร้างและบาล๊านเสียง
ถ้าสตรัมทรง D จะเด่นกว่าครับ มีโอกาสควรหาร้านที่เขาให้ลองครับ
facebook:or ponata

esso29955

• member
Re: ขออนุญาต สอบถามน้าๆครับ sigma รุ่น jrc-40e กับ Drc-28E
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 12:31:12 »
แบรนด์ sigma ผมว่าคุณภาพโอนะครับ ทั้งโครงสร้างและบาล๊านเสียง
ถ้าสตรัมทรง D จะเด่นกว่าครับ มีโอกาสควรหาร้านที่เขาให้ลองครับ

ขอบคุณครับน้า พอดีผมชอบเสียงทางมาร์ติน แต่งบยังไม่ถึง เลยมองมาทางซิกม่าก่อนครับ