Acoustic Webboard > ห้องพูดคุย Acoustic Guitars and Accessories และทั่วไป

Takamine DMP 500 custom น่าเล่นมั้ยครับ รบกวนน้าๆ ด้วยครับ

(1/3) > >>

society2:
ผมสนใจ Takamine DMP 500 custom
รบกวน ขอคำปรึกษาน้าๆ และสาวก Takamine ทุกท่านด้วยครับ
“เน้นการใช้งานเล่นสด On Stage” เล่นร้านอาหาร หลักๆ เสียบเข้ามิกส์เซอร์ครับ

ขอบคุณมากครับ

TOM1869:
น่าเล่น แน่นอน ภาคไฟฟ้า รุ่นนี้ เฉียบขาด 2 Input ใช้ไฟ 18 V  onstage สู้กับกีต้าร์ไฟฟ้า สบายๆ

กฤษณ์:
"น่าเล่น" หรือเปล่าขึ้นอย่กับหลายปัจจัยครับ ถ้าเป็นกีตาร์ที่มีคนลงขายอยู่ก็ควรพิจารณาดังต่อไปนี้

1. สภาพและความสมบูรณ์ของตัวกีตาร์และระบบไฟฟ้า

2. อุปกรณ์..กล่องแท้ตรงรุ่น..สายสะพายของกล่อง...ใบรับประกัน

3. ราคาขาย...รุ่นนี้เป็นรุ่นเก่าที่เลิกผลิตแล้ว รุ่นปัจจุบันที่สเป็คเดียวกันคือรุ่น DMP551C ที่ราคามือหนึ่งในญี่ปุ่นประมาณสี่หมื่นบาท (140,000 เยนพร้อมกล่อง) ดังนั้นถ้าเขาขายมือสองราคาสองหมื่นกว่าก็น่าซื้อเพราะผมเคยขาย DMP551C พร้อมกล่องไปในราคาสองหมื่นกว่าบาทเมื่อตอนต้นปี

society2:

--- อ้างจาก: TOM1869 ที่ สิงหาคม 26, 2019, 11:23:02 ---น่าเล่น แน่นอน ภาคไฟฟ้า รุ่นนี้ เฉียบขาด 2 Input ใช้ไฟ 18 V  onstage สู้กับกีต้าร์ไฟฟ้า สบายๆ

--- End quote ---

ขอบคุณมากครับ

society2:

--- อ้างจาก: กฤษณ์ ที่ สิงหาคม 26, 2019, 12:11:27 ---"น่าเล่น" หรือเปล่าขึ้นอย่กับหลายปัจจัยครับ ถ้าเป็นกีตาร์ที่มีคนลงขายอยู่ก็ควรพิจารณาดังต่อไปนี้

1. สภาพและความสมบูรณ์ของตัวกีตาร์และระบบไฟฟ้า

2. อุปกรณ์..กล่องแท้ตรงรุ่น..สายสะพายของกล่อง...ใบรับประกัน

3. ราคาขาย...รุ่นนี้เป็นรุ่นเก่าที่เลิกผลิตแล้ว รุ่นปัจจุบันที่สเป็คเดียวกันคือรุ่น DMP551C ที่ราคามือหนึ่งในญี่ปุ่นประมาณสี่หมื่นบาท (140,000 เยนพร้อมกล่อง) ดังนั้นถ้าเขาขายมือสองราคาสองหมื่นกว่าก็น่าซื้อเพราะผมเคยขาย DMP551C พร้อมกล่องไปในราคาสองหมื่นกว่าบาทเมื่อตอนต้นปี

--- End quote ---

ขอบคุณสำหรับมากๆครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version