Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม้ Agathis ที่ใช้ทำ Back & Sides ใน Yamaha รุ่นเก่าๆให้เสียงยังไงครับ  (อ่าน 1514 ครั้ง)

fungi321

• member
อยากทราบเรื่องเสียงของ ไม้ Agathis ที่ใช้ทำ Back & Sides ใน Yamaha พอจะใกล้เคียงกับพวก mahogany หรือ roadwood มั๊ยครับ แล้วมันเป็นไม้ตระกูลอะไรครับ ที่ผมเข้าไปดูเห็นบอกว่า เอาไว้ใช้ทำกีต้าร์ ราคาถูก (พอดีสนใจ yamaha 180J black label ครับ)

mai_911

• member
โทนแบบมาฮอกกานีครับ แต่ในยามาฮ่าส่วนใหญ่เป็น Laminate Agathis นี่ครับ ไม่ค่อยมีเอกลักษณ์เสียงของไม้นี้เท่าไหร่หรอกครับ

fungi321

• member
โทนแบบมาฮอกกานีครับ แต่ในยามาฮ่าส่วนใหญ่เป็น Laminate Agathis นี่ครับ ไม่ค่อยมีเอกลักษณ์เสียงของไม้นี้เท่าไหร่หรอกครับ

ขอบคุณครับ