Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้จะไปถอยกีต้าร์ฮะ ช่วยเลือกหน่อยครับ!!  (อ่าน 9067 ครั้ง)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: พรุ่งนี้จะไปถอยกีต้าร์ฮะ ช่วยเลือกหน่อยครับ!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 23:53:41 »
cm นี่ ร้านไหนครับ ยังไม่เคยลองเลย
เคยแต่ m&m ละลายในปากไม่ละลายในมือ แฮ่ๆๆ
:)

momo9507

• member
Re: พรุ่งนี้จะไปถอยกีต้าร์ฮะ ช่วยเลือกหน่อยครับ!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 01:00:58 »
1.Takamine D21c รุ่นนี้เป็นโปร่งธรรมดา เสียงโอเคแต่ไม่ค่อยมีใครเล่นรุ่นนี้กัน ราคาขายต่อมือสองตกอย่างมาก
2.Takamine ED05sc เสียงดีเลยตัวนี้ รุ่นนี้เป็นโปร่งไฟฟ้า คุ้มค่ากับราคา ขายต่อมือสองราคาไม่ตกเยอะ รุ่นนี้คนเล่นเยอะ
3.Veelah V1-DCE ไม่ต้องอธิบายแล้วนะเพราะว่าคุ้มมาก ถ้าเทียบกับ Takamine ED05sc ทาการุ่นนี้ดีกว่าแน่นอน แต่ราคา ต่างกัน 3.5 เท่า ลองเปรียบเทียบกับความคุ้มค่าดู
4.Taylor BIG BABY เล่น Veelah V1-DCE ดีกว่า ถ้าหา V1GACE ได้นะรับรองว่าไม่ต้องไปซื้อ Taylor เล่นเลย
***แนะนำถ้ามีงบเยอะ Veelah V56-GACE กับ V 6 DCE

Takamine VS Veelah

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 01:38:32 »
ทุ้มอยู่ในใจ Acoustic Guitar Cover by Kamenito & Eightallica

ลองชมคลิปนี้ตัดสินใจดุครับ 555

MUI

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:57:29 »
cm นี่ ร้านไหนครับ ยังไม่เคยลองเลย
เคยแต่ m&m ละลายในปากไม่ละลายในมือ แฮ่ๆๆ

,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

ดนตรีเมืองหลวงไงครับอาจารย์ capital music

เอ๊ะ...หรือว่า เจริญโภคภัณฑ์มิวสิค

ooffymua

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:25:39 »
ซื้อยังครับถ้ายัง

ผมมีtakamine D21c สภาพ98%

ขอขายทีุ่6500ครับใหม่มากๆ  0896217767

อ๊อฟฟี่ครับ

janeloso

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:47:52 »
EG540 ตัวใหม่ครับ เสียงแหล่ม+เบส กดสบายไปลองมาเมื่อวันอาทิตย์ครับ
เสียบเข้า Amp Acoustic Marshall สุดยอดครับ มีคนมาฟังผมเล่น
3 คน เค้าบอกเล่นเก่งเสียงกีต้าร์เพราะมาก (ผมว่าผมอะเล่นธรรมดา)
แต่ของมันดีใครเล่นก็หล่อ 5555..
นครหลวงซีคอน.แม่ค้าใจดีแต่แค่หน้านิ้งเนียบแค่นั้นเอง.ครับ

janeloso

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:49:22 »
แถวราคา หน่อยนะ 19900 หรือ 18900 นี่หละผมจำไม่ได้
แล้วให้เค้าแถม สายแจ็คภาคไฟฟ้าด้วยนะ เค้าน่าจะยอม
สายเค้าดีจริง สายถักตอนผมซื้อเค้าก็แถว เพราะผมหล่อ...555

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:12:50 »
แถวราคา หน่อยนะ 19900 หรือ 18900 นี่หละผมจำไม่ได้
แล้วให้เค้าแถม สายแจ็คภาคไฟฟ้าด้วยนะ เค้าน่าจะยอม
สายเค้าดีจริง สายถักตอนผมซื้อเค้าก็แถว เพราะผมหล่อ...555

ราคาเท่าๆกับ ED05sc เลยเหรอครับ สเป๊กเป็นยังไงมั่งครับอยากรู้

nhoy

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 17:46:08 »
Takamine D21c - พี่แถวบ้านใช้อยู่ครับ ลองแล้วชอบเหมือนกัน ราคาก็โอเลยครับ
Takamine ED05sc - อันนี้อืมมม ดูเสียงตามรีวิว หรือ ยูทูป ชอบเลยฮะ แต่ราคา ต้องกลั้นใจ (รอคำแนะนำจากพี่ๆใน acousticthai ฮะ)
Veelah V1-DCE - อันนี้ผมชอบ คุ้มราคา แต่ผมชอบเสียงของ Takamine มากกว่า
Taylor BIG BABY - ส่วนตัวชอบครับทรงเล็กลงมาหน่อย แต่เสียงดัง ราคาก็เกือบกลั้นใจนิดนึง พกพาสะดวก Like Like

ยังไงดีครับ แฮ่ แฮ่ ส่วนมาไม่ใช้ amp เล่นอยู่แล้วครับ ชอบเสียงที่ clean กังวาล ฮะ
ขอบพระคุณครับผม
ปล.ศุกร์นี้ (5 aug) อาจจะไปถอยฮะ แต่เลือกไม่ถูก ???
ถ้าน้า adplanb ได้ลองจับ-ลองเล่นตัวไหนแล้วชอบ ก็เอาตัวนั้นเลยครับ เพราะเราแต่ละคนจะชอบไม่เหมือนกัน  ถ้าชอบแล้วลังเลไปเลือกตัวที่ไม่ใช่ มันอาจจะติดค้างคาอยู่ในใจได้
แต่ถ้าเอาความคุ้มค่า และเสียงดีด้วยแล้ว V1-DCE ก็น่าสนใจมาก ซึ่งคงต้องมาปรับแอคชั่นให้ต่ำลงบ้างเพื่อจะได้เล่นได้คล่องตัวขึ้นครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 21:07:33 »

,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

ดนตรีเมืองหลวงไงครับอาจารย์ capital music

เอ๊ะ...หรือว่า เจริญโภคภัณฑ์มิวสิค

โอ้ พลาดครับ ลืมเลยนครหลวง บริการสุดประทับใจ
นึกว่า cm= centimeter :P
:)

sparroo2

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 21:31:21 »
ถ้าชอบเสียง takamine D21c  ก็ซื้อไปเหอะครับ

เพราะถ้าไม่ซื้อ ...... มันจะคาใจ จนซักวัน ต้องกลับมาซื้อ !  เชื่อดิ

ถ้างบไม่พอ ก็กลั้นใจไว้ .... เพราะกิเลสมันเป็นตัวขับเคลื่อน ให้เราซื้อได้เองเเหละ ;D

ขอบคุณมากครับ

adplanb

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:08:04 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆฮะ สุดท้าย (ระหว่างทางเรื่องราวเกิดขึ้นมากมายไปลองมาหลายครั้ง) ขอบคุณพี่สาวสุดสวยที่ นครหลวง ฟอร์จูนทาวน์ ฮะ ที่ให้ผมลองแล้วลองอีก มากี่ครั้งก็ลองแล้วลองอีก
ขอบคุณครับ

Ikkyu

• member
  • จงเดินบนเส้นทางที่เราเลือก แม้ว่ามันจะเป็นเช่นใด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 13:20:22 »
ทุ้มอยู่ในใจ Acoustic Guitar Cover by Kamenito & Eightallica

ลองชมคลิปนี้ตัดสินใจดุครับ 555

อยากได้ tap picking จังเลยครับ
ขนาดอัจฉริยะยังต้องเรียนรู้ แล้วเราทำไมถึงบอกว่าเราเป็นคนธรรมดาสู้เขาไม่ได้หรอก ไม่ลองก็ไม่รู้*0*