Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Takamine DMP-512 WR รีบขาย SOLID หน้าหลังไฟฟ้า CT4-DX ปรับกว้างมากเอาอยู่ทุกเวที  (อ่าน 2262 ครั้ง)

kanin03

• member
ประเทศที่ผลิต : Made in Japan

อุปกรณ์ : Hardcase/กุญแจ/เอกสาร
สภาพดีงามพร้อมใช้งาน มีรีริคสองจุดจากการใช้งานตามภาพ (โปรดสังเกตจากรูป)
ตัวนี้เสียงออกแอมดีมากๆปรับได้กว้างมากครับผมอยากเก็บมากแต่จำเป็นต้องใช้เงิน

ภาคไฟฟ้า ''รุ่นใหม่'' CT4-DX 100 % รายละเอียดลูกเล่นเยอะ
ใช้ถ่าน 2 ก้อน คุ้มอยู่มาก ปรับได้กว้างและละเอียดมากๆ

・TOP: SOLID CEDAR
・BACK: SOLID MAHOGANY
・SIDES: MAHOGANY
・NECK: MAHOGANY
・FINGER BOARD:ROSEWOOD
・SCALE: 644mm
・NUT WIDTH: 42mm
・PRE-AMP: CT4-DX ( DMP )
・POSITION MARK: ORIGINAL DIAMONE
・COLOR:WR (gloss)

ขออนุญาตนำข้อความคุณ กฤษณ์ จาก acousticthai นะครับ
CT-4DX นั้นมันมีปุ่มปรับเยอะมาก ความจริงแล้วมันก็คือ 2-channel mixer ที่ขนาดเล็กที่สุดในโลกแต่มันก็เป็นปรีแอมป์ติดกีตาร์ที่น้ำหนักมากที่สุดในโลกด้วยเพราะมันใช้ไฟเลี้ยง 18 V. และใช้ถ่าน 9 V. สองก้อนครับ
MODE SWITCH...เลือกระหว่างการใช้ 1 หรือ 2 pickup(s)
PU1 GAIN SWITCH....เลือก voicing สำหรับกีตาร์สายเหล็กหรือสายไนล่อน
PU2 GAIN....ปุ่มนี้สำคัญมากเพราะทำให้เราสามารถใช้ pickup รุ่นไหนก็ได้เพราะเราสามารถปรับ gain ใด้ไม่ให้สัญญาณดังหรือเบาเกินไป (ปุ่มนี้มีใน mixer แต่ไม่มีในปรีแอมปกีตาร์รุ่นอื่น)
PU1, PU2 INPUTS...เป็น RCA jacks (ถ้าใช้ pickup ยี่ห้ออื่นอาจต้องเปลี่ยนหัวแจ้ค) ซึ่งหมายความว่าคุณสามารถใช้ pickup ยี่ห้ออื่นได้ทั้งสองตัวโดยไม่ต้องใช้ UST pickup ของ Takamine ที่ติดมาจากโรงงานก็ได้ ตารางข้างล่างผมเลือกมาเฉพาะ pickup รุ่นที่ร้านน้าตะวันมีขายครับ (ใน chart ข้างล่างผมลืมใส่ LR Baggs M80 ซึ่งใช้ใด้เหมือนกันเพราะมีปรับเป็น passive ได้)
ถ้าคุณใช้ปิ้คอัพสองตัวคุณก็จะสามารถปรับทุ้มแหลมและ notch ของแต่ละตัวใด้อย่างอิสสระและสามารถปรับ blend ได้ด้วยครับ

ยินดีไปส่งให้ได้ถ้าไม่ไกลจาก กทม มากนะครับ
ราคาร้อนๆ 29900

Enya EAX-1
มีกล่อง มีถุงใส่ของenyaผ้าเช็ด

ราคาร้อนๆ ขายแล้วครับ-.

ภาพเพิ่มเติมติดต่อ line isunz
ของอยู่แถว ร่มเกล้า 74
หากนัดเจอรับของกันได้จะสะดวกมากคับ

kanin03

• member
Re: ขาย Takamine DMP-512 WR กับ Enya EAX-1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 23:35:34 »
ราคาต่อรองได้ทั้ง 2 ตัวนะครับรีบปล่อยครับ

kanin03

• member
Re: ขาย Takamine DMP-512 WR กับ Enya EAX-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2019, 09:55:55 »
enyaร้อนๆขายแล้วครับรอส่ง

kanin03

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2019, 03:06:14 »
ขายอยู่ครับมาลองได้ครับผม ร่มเกล้า

kanin03

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2019, 10:21:20 »
ขายครับต่อรองได้ครับ อยากได้เท่าไหร่ว่ามาครับมมีเหตุต้องรีบขายจริงๆครับ

kanin03

• member
ยังขายอยู่ครับ