Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ได้รับของแล้วนะครับ) ขออนุญาติเช็คเครดิตน้าท่านนี้ครับ กำลังจะทำการซื้อขายครับ  (อ่าน 1864 ครั้ง)

Evie

• member

น้าๆท่านใดเคยซื้อขายขออนุญาตครับ กำลังจะโอนเงินครับผม

nuchinge

• member
ไม่ไปรับกับมือ ดีกว่ามั๊ยครับ  ยอมเสียเวลาหน่อย ไม่เกี่ยวกับเครดิต  แต่เป็นสภาพของ มากกว่าครับ

Evie

• member
ไม่ไปรับกับมือ ดีกว่ามั๊ยครับ  ยอมเสียเวลาหน่อย ไม่เกี่ยวกับเครดิต  แต่เป็นสภาพของ มากกว่าครับ

พอดีอยู่ไกลมากครับ อุดร ปทุมธานี ครับ แต่โอนเรียบร้อยยแล้วครับ น้าเค้าส่งของให้แล้วครับ

กฤษณ์

• member
ยินดีด้วยครับ

ในเว็บบอร์ดนี้ไม่มีฟังชั่นค้นหาประวัติจากขื่อล้อคอินเหมือนกับกีตาร์ไทยจึงไม่มีทางเช็คอะไรใด้ ชื่อที่ใช้ล้อคอินนั้นไม่มีความหมายอะไรเลย ถ้าต้องซื้อของทางออนไลน์ผมแนะนำให้ผู้ขายส่งบัตรประขาขน รูปเซลฟี่กับของที่ต้องการขายให้ดูก่อน ถ้าติดต่อกันทางไลน์ก็ใช้ video call ไปให้ผู้ขายโชว์สินค้าแบบละเอียดให้ดูด้วยครับ

พอทราบชื่อจริงของผู้ขายแล้วลองกูเกิ้ลดูว่ามีประวัติฉ้อโกงไหม ถ้าผ่านทุกอย่างก็ไม่ใด้หมายความว่าจะไม่โดนโกงแต่อย่างน้อยก็มีหลักฐานไปแจ้งความและเขียนประจานใด้

poo3605

• member
ส่วนใหญ่ถ้าคนขายอยู่ในกรุงเทพ มีของครับ คนขายก็ถ่ายตำหนิให้ดูชัดเจนดีครับ  แบบที่น้ากฤษบอก video call ดูของกัน ผมก็ใช้วิธีนี้กับคนซิ้อของผม และเวลาผมขายก็จะทำแบบเดียวกัน

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ผมพึ่งขายกีต้าร์ หน้าซื้อ-ขาย ออกไป2ตัว ก่อนน้าๆ จะโอนมา แจ้งเรื่องตำหนิกีต้าร์ และ ผมแนบบัตร ปปช.+บช. ส่งทางไลน์ก่อนโอนเพื่อความโปร่งใส และขั้นตอนการแพ๊ค ร่วมถึงส่งออก ส่งรูปทางไลน์ให้ดูหมด
รักเธอนะ....กีต้าร์

Evie

• member
ได้รับน้อง J-45 มาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ โอนวันที่ 2/8/62 น้าคริต ส่งให้ภายในวันที่2 /8/62 เลยครับได้รับของบ่ายวันที่ 3/8/62 ครับ ใครจะซื้อขายกับน้าคริตผมการันตีนะครับปลอดภัยหายห่วงครับผม

ความรู้สึกที่ได้ดีดและได้สัมผัสตัวจริง ตื้นตันน้ำตาจะไหลอย่สงบอกไม่ถูกเลยครับ รู้สึกว่าเจอเนื้อคู่ละครับ ยิ่งโลโก้Gibson USA แล้วด้วยกับเสียงดิบดังกังวาลเบสแหลมกลางของน้อง J-45 (ปี2010) บาลานดีสุดๆครับ ขอบคุณน้าคริตครับที่ได้แบ่งปันของดีๆราคาแบ่งปันให้ใช้ครับ ตัวนี้จบแล้วครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นและคำแนะนำดีๆจากน้าทุกท่านนะครับและขอขอบคุณบ้านไม้ครับ

free pic hosting

nuchinge

• member

Evie

• member

Evie

• member
เหมือนจะไม่จบครับ J-45 สตรัม และ picking ซาวด์ดีมาก แต่ไม่เหมาะกับฟิงเกอร์เลยครับพอใช้นิ้วกลางแหลมดรอปเลยครับ 555 Martin om28 น่าจะเหมาะกับแนวนี้กว่ามั๊ยครับ ผมเอาไว้ดีดเล่นที่บ้านครับเวลาดีดเล่นจะไม่ชอบใช้ปิ๊กครับจะใช้นิ้วมากกว่าครับ เพราะชอบดีดเพลงของเฮียจอห์น เมเยอร์ครับ

mai_911

• member
เหมือนจะไม่จบครับ J-45 สตรัม และ picking ซาวด์ดีมาก แต่ไม่เหมาะกับฟิงเกอร์เลยครับพอใช้นิ้วกลางแหลมดรอปเลยครับ 555 Martin om28 น่าจะเหมาะกับแนวนี้กว่ามั๊ยครับ ผมเอาไว้ดีดเล่นที่บ้านครับเวลาดีดเล่นจะไม่ชอบใช้ปิ๊กครับจะใช้นิ้วมากกว่าครับ เพราะชอบดีดเพลงของเฮียจอห์น เมเยอร์ครับ

แน่นอนครับ gibson นี่ เหมาะกับ flat pick มากๆ ใช้นิ้วเล่นเหนื่อยมากครับ